Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Mẫu đơn xin chuyển đổi hình thức ghi sổ

Chào các bạn!
    công ty mình mấy năm trước sử dụng hình thức ghi sổ là chứng từ ghi sổ nay mình muốn chuyển sang hình thức nhật ký chung thì mình phải làm như thế nào? bạn nào có mẫu đơn không cho mình xin với, mình đang rất cần. mong nhận được hồi âm của các bạn. chúc các bạn một mùa giáng sinh vui vẻ, ấm áp và tràn đầy hạnh phúc!!!:hi:

Ðề: Mẫu đơn xin chuyển đổi hình thức ghi sổ

mình cũng đang cần mẫu chuyển đổi hình thức ghi sổ kế toán, bạn nào có cho mình với. Thanks các bạn nhiều. mail: cattuonglk_280185@yahoo.com.vn

Hiện tại không có mẫu đơn theo các bạn nói. bạn chỉ lập Công văn gởi đến cơ quan Thuế trong đó ghi rõ DN hạch toán ghi sổ theo phương pháp nào và bắt đầu từ thời điểm nào ghi sổ bằng phương pháp khác.
    Chào bạn! Chúc thành công.

cho mình hỏi là năm 2011 bên mình vẫn dùng hình thức nhật ký chứng từ nhưng do mình dùng Pm misa nó ko có hình thức này, thì in sổ sách ra ko in được theo hình thức đó mà giờ làm công văn thay đổi hình thức của năm 2011 có được ko ạ? mong mọi người giúp em với ạ

Bạn làm công thông bào đổi gửi cơ quan thuế, hoặc bạn cứ làm theo hình thức trong Pm kế toán có, và cuối năm, trong thuyết minh BCTC bạn ghi : hình thức kế toán: "như bạn dáng áp dụng"

Nếu cần mẫu xin đổi hình thức hạch toán kế toán, bạn gừi e mail cho mình: iskata2001@yahoo.com