Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Ðề: Xin mẫu đề nghị tạm ứng công trình

Nếu công ty bạn muốn tạm ứng tiền thì phải làm nghiệm thu một phần khối lượng công việc của công trình đó.
    File đính kèm làm mẫu xin chủ đầu tư thanh toán tiền. Bạn có thể xem qua.

Trích dẫn Gửi bởi Amateur
    Nếu công ty bạn muốn tạm ứng tiền thì phải làm nghiệm thu một phần khối lượng công việc của công trình đó.
    File đính kèm làm mẫu xin chủ đầu tư thanh toán tiền. Bạn có thể xem qua.
    Nhưng chưa làm j thì sao nghiệm thu được bạn? Trong hợp đồng có ghi là Bên B sẽ thanh toán cho Ben A 20% tổng giá trị hợp đồng khi hd được ký kết. Mình muốn xin giấy đề nghị tạm ứng của chủ đầu tư chứ ko liên quan tới KBNN. Mình mơii làm công trình này lần đầu nên cũng chưa biết như thế nào nủa. Mong mọi người giúp đỡ.
    Bên mình là bên nhận thầu chứ ko phải là chủ đầu tư

Trích dẫn Gửi bởi hong duyen
    Nhưng chưa làm j thì sao nghiệm thu được bạn? Trong hợp đồng có ghi là Bên B sẽ thanh toán cho Ben A 20% tổng giá trị hợp đồng khi hd được ký kết. Mình muốn xin giấy đề nghị tạm ứng của chủ đầu tư chứ ko liên quan tới KBNN. Mình mơii làm công trình này lần đầu nên cũng chưa biết như thế nào nủa. Mong mọi người giúp đỡ.
    Bên mình là bên nhận thầu chứ ko phải là chủ đầu tư
    Khi ký kết hợp đồng bên A sẽ tạm ứng cho bạn 20% giá trị công trình như bạn đã nói chứ ko phải thanh toán, khi bên bạn thi công và có nghiệm thu thanh toán giai đoạn bên A sẽ thu hồi tạm ứng theo quy định trong hợp đồng. chứ không phải làm đơn xin tạm ứng đâu bạn. KHi ký hợp đồng xong bên A tự khắc chuyển xìn cho bạn. :gatdau:

Vấn đề này tuỳ vào thực tế mà làm thôi! Bạn hong duyen cứ làm theo đúng yêu cầu của chủ đầu tư để tạm ứng tiền thi công!

Ðề: thủ tục làm đề nghị tạm ứng công trình

[để tạm ứng x% của tổng giá trị hợp đồng cầ phải làm các bước sau.
    Đơn xin chứng thư bảo lãnh của ngân hàng, sau đó mới làm đơn đề nghị tạm ứng được.
    Thủ tục bên ngân hàng yêu cầu: GPKD, QĐịnh Người được ủy quyền ( nếu Có), điều lệ cong ty, báo cáo tài chinh 02 năm gần nhất, Báo cáo tài chính năm bạn có nhu cầu bảo lãnh ( tinh từ ngày 01/01/ năm ***x đến thời điểm bạn cần bao lãnh). Bộ tờ khai thuế GTGT nhung tháng gân nhất. Các thông thin về DN như năng lực, tài sản....
    Có thể bảo lanh hợp đồng theo 02 hình thức là kỹ quy 100%, hay không ký quỹ. Trường hợp ko ký quý bạn chi rút ở gân hàng số tiền bảo lãnh HDD đc 70% thôi. Ban có thể hỏi rõ tại NH Những vâieät nam đề đó.

Ðề: mẫu đề nghị tạm ứng công trình

Theo mình thấy thì nó cũng hơi giống mẫu đề nghị tạm ứng như bình thường thôi, chẳng hạn :
    -Tên Cty đề nghị tạm ứng
    -Giấy đề nghị tạm ứng (đợt ....)
    -Kính gửi :....(Đơn vị tạm ứng)
    -Căn cứ vào HĐ số...ký ngày...
    -Nay Cty(đề nghị)....gửi giấy đề nghị tạm ứng yêu cầu Cty(tạm ứng)... tạm ứng ...% giá trị hợp đồng theo đúng tiến độ thanh toán đã thoả thuận như trong HĐ đã ký
    Số tiền :....(Bằng chữ )
    ....
    Vậy thôi
    Chúc các bạn hoàn thành tốt công việc của mình nhé!

cho mình xin mẫu giấy xin tạm ứng tiền mặt để thi công công trình xây dựng

mình vừa làm theo mẫu của tranngan0903 thấy cũng khá ổn. nhưng bổ sung tí xíu thông tin công ty mình nữa. tại vì cty mình thi công theo đơn đặt hàng của bên B chứ chưa làm hợp đồng chính thức cho nên bên B chưa có thông tin về TK ngân hàng của cty mình. dù sao thi cũng thanks tranngan nhiêù nhé.

Mình có này, mà không biết add lên như thế nào:think:, bn nào cần thì để lại mail mh sent cho:491:.