Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Mẫu công văn yêu cầu thanh toán

HI all
    có anh chị nào có mẫu công văn yêu cầu thanh toán và tính lãi trả trậm so với hợp đồng đã ký không ạ
    gửi cho em với em đang cần làm thanh toán với bên họ và yêu cầu họ thanh toán số tiền lãi chả chậm theo như trong hợp đồng
    địa chỉ mail của em là hienqt@vepvietnam.com
    thank mọi người nhiều
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    bác bảo đức đi đâu roài mà không thấy ai vậy cà

Ðề: Mẫu công văn yêu cầu thanh toán

Số:
    v/v: Đề nghị..........
    Hà Nội, ngày 16 tháng 12 năm 2008

Kính gửi: Công ty

Công ty ABC xin gửi đến Quý Công ty lời chào trân trọng.
    Theo hợp đồng số 0408 ngày 15/11/2008 giữa Quý Công ty và Cty ABC 95,046 tấn giấy in báo Standard xuất xứ Indonesia định lượng 45GMS khổ 84cm đã được giao đủ và đúng quy định tại kho của Quý Công ty vào ngày 21/11/2008 (xin gửi kèm đây bản sao chứng từ giao nhận).
    Tổng số tiền Quý Công ty phải thanh toán cho 2.568.245.698 đồng (hai tỷ......).
    Theo điều 4 của Hợp đồng, kể từ ngày hàng được giao đủ (là ngày 21/11/2008-), trong vòng 15 ngày số tiền trên phải được thanh toán, Quý Công ty được trả chậm hơn trong 15 ngày tiếp theo nhưng phải chịu lãi suất (1,7%/tháng).
    Đến nay (ngày 15/12/2008-) đã quá thời hạn phải thanh toán số tiền trên. Bằng công văn này,Cty ABC đề nghị Quý Công ty thanh toán số tiền trên cho công ty chúng tôi, vào tài khoản:
    Công ty ABC
    số tài khoản: 138562352142
    tại: Trung tâm giao dịch Hội sở - Ngân hàng thương mại cổ phần Kỹ thương Việt Nam, địa chỉ 72 Bà Triệu – Hoàn Kiếm – Hà Nội.

Rất mong nhận được sự hợp tác nhiệt tình của Quý Công ty.
    Trân trọng cảm ơn.

Nơi nhận:
    - Như trên
    - Lưu VT
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Vanmay
    HI all
    có anh chị nào có mẫu công văn yêu cầu thanh toán và tính lãi trả trậm so với hợp đồng đã ký không ạ
    gửi cho em với em đang cần làm thanh toán với bên họ và yêu cầu họ thanh toán số tiền lãi chả chậm theo như trong hợp đồng
    địa chỉ mail của em là hienqt@vepvietnam.com
    thank mọi người nhiều
    bác bảo đức đi đâu roài mà không thấy ai vậy cà
    bạn có thể dựa trên cái này mà làm.nó ko có mẫu săn đâu,tự bịa là chủ yếu.

To Smily : Em ơi có bản nào mẫu tiếng Anh gửi anh 1 bản oki ?

Trích dẫn Gửi bởi huyhungb
    To Smily : Em ơi có bản nào mẫu tiếng Anh gửi anh 1 bản oki ?
    không có rùi anh ơi..anh nhờ ai dịch đi.hiii

Đây là một loại thư đòi nợ mà nhân viên kinh doanh của bất kể Cty nào cũng đều pải biết!

Trích dẫn Gửi bởi dgs
    Đây là một loại thư đòi nợ mà nhân viên kinh doanh của bất kể Cty nào cũng đều pải biết!
    hok nhất thiết là NVKD fai biết KT cũng có thể bik mà ) để tới tháng đòi nợ >

Mọi người ơi cho em hỏi một chút được k?
    Công ty em cũng đang phải đòi nợ mà gọi điện người ta không nghe máy.Trong hợp đồng kinh tế thì công ty họ phải thanh toán toàn bộ số tiền sau khi nhận được hàng. Nhưng trong hợp đồng công ty em lại k có cái điều kiện gì giàng buộc mà chỉ nói là thanh toán số tiền còn lại sau khi nhận được hàng chậm nhất là 15 ngày .Thế thì k thể làm công văn đòi nợ bắt họ thanh toán tiền lãi hả mọi người?
    Cám ơn mọi người !giúp em với nhé!

CHÀO MỌI NG.
    Em mới được phân công việc theo dõi công nợ trong côngty. Bên côngty e có những khách hàng thanh toán chậm mấy tháng liền mà quy định của công ty thì tháng sau là phải thanh toán tiên hàng tháng trước (văn bản bằng miệng- GĐ e nói thế). E báo cáo những khách hàng nợ này thì GĐ e yêu cầu e phải gửi thư yêu cầu thanh toán tiền hàng, nhưng e chẳng thấy hợp đồng nào, mà hình như điều khoản thanh toán của bên e khônng được chặt chẽ lắm.
    Các anh chị nào có hướng giải quyết hay có mẫu đề nghị thanh toán thì chỉ giúp e với.
    Em cảm ơn nhiều

vào yh của em :yenbg2010@yahoo.com em gửi mẫu cho. em không biết cách đăng lên đây.

Mẫu công văn đòi nợ mình thường làm như kiểu giấy thông báo công nợ
    bước 1. gọi điện thoại / gửi công nợ/xác nhận công nợ
    bước 2. EMail
    Bước 3: Sang tận nơi
    Bước 4. Làm công văn
    tất cả các bước trên mình đều làm nhã nhẵn, nhưng đều chưa được thanh toán
    hiện tại mình đang nhờ bên công ty thuê đòi nợ đòi giúp. bọn nợ công ty mình nó không nghe điện thoại....đến nó đóng cửa/

nên giờ mình cũng vất vả vụ này, ai có đầu gấu nào ngoan ngoan, xịn xịn báo mình với

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối