Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Kê khai thuế Bổ sung

Mến chào các anh chị.
    Mình vừa nhận công tác tại một công ty TNHH. Vừa rồi kế toán cũ họ kê khai GTGT tháng 9 bị thiếu mất 3 hóa đơn/ Mình đã phát hiện ra và đã bổ sung lại. Hiện tại cho mình hỏi một chút thế này :
    Thuế tháng 9 đã bổ sung điều chỉnh vậy tháng 10 mình sẽ lấy số liệu trước đó bạn kia làm hay số mình đã điều chỉnh? Vì trong bảng kê khai Thuế GTGT tháng 10 nó sẽ tự động nhận số liệu cũ. Các anh chị hỗ trợ mình với nhé.
    Trân trọng cảm ơn.
    SDT : 01695509123

Ðề: Kê khai thuế Bổ sung

tháng 10 bạn điền giá trị bổ sung vào mục 37 or 38 thì sẽ ra số đúng

1. Nếu là kê khai thiếu hóa đơn thuế GTGT đầu ra:
    tháng 9 kê khai rồi để nguyên, lập tờ khai điều chỉnh của tháng 9 vào tháng 10, lấy nguyên số từ tháng 9 chuyển sang
    trong tờ khai bổ xung tháng 9 : trên mẫu 01/KHBS - giải trình khai bổ xung điều chỉnh nhập chỉ tiêu 33 (tự nó nhảy vào tờ khai BS tháng 9 - sao đó điền số tiền chênh lệch vào tờ khai tháng 10 trên chỉ tiêu 37) (nhớ là nhập giá trị VAT thôi)
    trên phần C nội dung giải thích và đính kèm: bạn phải ghi rõ điều chỉnh hóa đơn nào, số bao nhiêu, ngày tháng năm bao nhiêu , xuất bán cho đơn vị nào...
    2. Còn nếu là hóa đơn mua vào thì khỏi cần nói, cứ thế mà kê thôi.

Trên Bảng giải trình bổ sung điều chỉnh thì mình lấy số từ chỉ tiêu 33 hay 40 vào chỉ tiêu 37 trên tờ khai tháng 10 vậy?
    mình chưa rõ chỗ này lắm

Híc...sao không có ai hỗ trợ vậy nhỉ? Gần đến ngày kê khai thuế rồi mà vẫn loay hoay không biết làm sao.... Help me !