Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

KẾ Toán TGNH??????????????????

Các anh chị oi mình vừa mới ra trường nên còn non kinh nghiệm mong các bạn giúp mình với:
    mình vừa vô làm trong côngty dạng siêu nhỏ , mà Tk ngân hàng của công ty xếp coi như TK các nhân vậy Hàng ngày em rút tiền bằng sec , xếp chỉ đưa cho em tiền để chi trả tiền mua hàng, thuế , BH...; phần còn lại thì xếp em dùng làm j em ko biết .vậy số tiền mình rút ra có được xem là nhập quỹ không. có cần lập phiếu thu, chi ko? còn nữa , công ty em dùng QĐ 48 vậy cần những loại sổ sách nào , quy trình ghi sổ ra sao, chẳng hạn công ty em hàng tháng có hóa đơn dầu vào, đầu ra, UNC; từ dó mình lên sổ sách nào (có phải lập ***, PXK. PT PC ko?), hiện tại công ty mình thuê kế toán bên ngoài làm sổ sách, mình chỉ làm bên mảng thuế thui, bởi vậy mình đang cố gắng học lên sổ sách , mong các anh chị giúp đỡ em chi tiết (bằng excel) em cảm ơn các anh chị nhìu

'''Đời là bể khổ'''':santa:

Ðề: KẾ Toán TGNH??????????????????

những khoản rút đấy vẫn phải hạch toán thu chi của công ty nhé vì bạn rút bằng tài khoản của công ty nên hàng tháng sổ phụ ngân hàng của bạn vẫn thể hiện chi tiết, còn làm sổ sách thì còn tùy vào cty bạn áp dụng theo hình thức nào ghi sổ hay nhật ký chung...