Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Sách kham khảo hay về chuyên nghành kế toán

Rùa mới mua được 2 quyển sách :
    1.Chế độ kế toán doanh nghiệp ( Quyển 1: Hệ thống tài khoản kế toán )
    2.Chế độ kế toán doanh nghiệp ( Quyển 2: Báo cáo tài chính chứng từ và sổ sách kế toán, sơ đồ kế toán).
    Hai quyển này nói hết về các tài khoản trong bảng hệ thống tài khoản kế toán ( cách hạch toán, nội dung kết cấu của tài khoản ). Quyển 2 là các bảng mẫu, các sổ sách liên quan đến các phương pháp ghi sổ, BCTC....rất đầy đủ. Bạn nào chưa có 2 quyển này mà muốn mua sách củng cố kiến thức chuyên môn thì tham khảo nha.
    Hi bạn nào có sách hay về kế toán thì post lên cho anh em tham khảo ha! Mua mấy quyển về coi xem kiến thức chuyên nghành nắm đến đâu ha.

Ðề: Sách kham khảo hay về chuyên nghành kế toán

Trích dẫn Gửi bởi ruachip1990
    Rùa mới mua được 2 quyển sách :
    1.Chế độ kế toán doanh nghiệp ( Quyển 1: Hệ thống tài khoản kế toán )
    2.Chế độ kế toán doanh nghiệp ( Quyển 2: Báo cáo tài chính chứng từ và sổ sách kế toán, sơ đồ kế toán).
    Hai quyển này nói hết về các tài khoản trong bảng hệ thống tài khoản kế toán ( cách hạch toán, nội dung kết cấu của tài khoản ). Quyển 2 là các bảng mẫu, các sổ sách liên quan đến các phương pháp ghi sổ, BCTC....rất đầy đủ. Bạn nào chưa có 2 quyển này mà muốn mua sách củng cố kiến thức chuyên môn thì tham khảo nha.
    Hi bạn nào có sách hay về kế toán thì post lên cho anh em tham khảo ha! Mua mấy quyển về coi xem kiến thức chuyên nghành nắm đến đâu ha.
    Sách em vừa nói là chế độ kế toán theo quyết định 15/2006. Em đọc hai quyển này thì phải đọc thêm TT244 năm 2009 vì có đã bổ sung, sửa đổi.
    Chúc em học tốt

Giáo trình kế toán tài chính - ĐH kinh tế T HCM gồm 5 phần, 3 quyển, 2 quyển đầu viết từ cơ bản, quyển 3 viết nâng cao. Sách được viết dựa trên chế độ đã đc cập nhập. chi tiết, rõ ràng, có ví dụ minh họa cụ thể. :santa:

Trích dẫn Gửi bởi truc1702
    Sách em vừa nói là chế độ kế toán theo quyết định 15/2006. Em đọc hai quyển này thì phải đọc thêm TT244 năm 2009 vì có đã bổ sung, sửa đổi.
    Chúc em học tốt
    Em được tặng 1 quyển sách " Hệ thống chuẩn mực kế toán Việt Nam ". Đọc toàn thấy các quy định thôi. Tìm các nghiệp vụ phát sinh mình cần mà chẳng thấy đâu. Đã thế lại không có mục lục??? Hay em vẫn chưa biết cách sử dụng quyển này ha??? Anh ( chị ) nào biết mách dùm em cái ha.