Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Ước mơ có bao giờ thành sự thật ???

Mình mới chỉ học xong cao đẳng kế toán, đã đi làm được 2 năm rồi. Bây giờ chỉ là một KTV bình thường trong công ty vừa và nhỏ thôi. Nhưng ước mơ và kế hoạch cả cuộc đời của mình là được làm một CFO (giám đốc tài chính). Nhiều lúc ngồi nhìn lại bản thân, thấy thật buồn vì bây giờ mình chẳng có j ngoài hai bàn tay trắng và tấm bằng cao đẳng 2 năm kinh nghiệm. Thấy thật buồn... Chẳng biết phải bắt đầu từ đâu ??? ước mơ chẳng lẽ mãi mãi chỉ là ước mơ ???

Mong thật nhiều những lời động viên, tâm sự !!!

Ðề: Ước mơ có bao giờ thành sự thật ???

1/ này nhé, cậu học tiếp Đại Học = cách thi liên thông, cậu học kế toán mà muốn làm CFO thì thi ngành tài chính trường DH Ngân hàng

2/ Thời gian không chờ đợi con người nhưng việc học và phấn đấu thì ko bao giờ là muộn cả, bắt tay ngay đi thôi

3/ ước mơ sẽ trở thành hiên thực khi cậu bắt tay vào cụ thể hóa nó, trong thời gian đi làm và học thêm cậu hãy tích cóp nhiều kinh nghiệm, tìm hiểu xem vị trí mình muốn đạt cần căn bản những gì, học ngay khi có thể.

4/ nếu cậu có quyết tâm từ bây giờ thì mình tin là ước mơ của cậu sẽ thành hiện thực

P/S : nếu cậu trong Sài Gòn và có ý định thi trường Ngân hàng thì pm tớ với nha, năm ngoái tớ thi rớt năm nay tiếp tục thi lại, hehehe, tớ cũng có ý định thi ngành tài chính đây, Do học và thì trái ngành cho nên sẽ hơi cục 1 chút, và tớ cũng chỉ biết mỗi trường ngân hàng cho thi trái ngành thôi.

good luck

Ðề: Ước mơ có bao giờ thành sự thật ???

Ai cũng vậy thôi bạn ơi. giờ bạn nên giành chút thời gian đi học liên thông lấy tấm bằng ĐH đi rồi học thêm Anh Văn cho thiệt tốt cộng chút nỗ lực không ngừng học hỏi trong CV thì tớ chắc chắn trong tương lai không xa bạn sẽ thực hiện được ước mơ của mình . mà ông bà ta đã nói rồi không thành danh cũng thành nhân.Ráng đi bạn.
    Tớ cũng vậy thôi, tớ chỉ học trung cấp khi mới đi làm tớ gặp không ít khó khăn, vất vả thậm chí tớ làm còn không đủ sống . Nhưng tớ vẫn cóp gắng học hỏi và đi học lên để có một ngày nào đó tớ cũng đạt được tham vọng của mình ( cũng như bạn đó). Ngày hôm nay, tuy tớ chưa đạt được những gì mình muốn nhưng tớ vẫn hy vọng vào tương lai của mình.