Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Ðề: Tìm lớp học CC kế toán trưởng

Mình muốn tìm lớp học kế toán trưởng tại Hà Nội cơ, chứ trong TP HCM thì làm sao mà mình học được

Sory nha...mình tưởng bạn ở TP.HCM...

Trích dẫn Gửi bởi gavang
    Mình mới ra trường và đi làm. Hiện nay mình đang cần tìm lớp học chứng chỉ kế toán trưởng. Bạn nào biết ở đâu giới thiệu cho mình với. Thanks
    Bạn mới ra trường thì chắc chưa học được chứng chỉ kế toán trưởng ngay được đâu, vì để có cái chứng chỉ đó bạn cũng phải có 1 số điều kiện sau:
    Đã qua công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán ít nhất là 2 năm đối với người có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về kế toán, kiểm toán từ trình độ đại học trở lên hoặc có thời gian công tác thực tế về tài chính, kế toán ít nhất là 3 năm đối với người có chuyên môn, nghiệp vụ về tài chính, kế toán, kiểm toán bậc trung cấp hoặc cao đẳng.

Mình thấy nhiều khi người ta lấy bằng KTT đâu nhất thiết là có kinh nghiệm trên 2 3 năm đâu bạn...

Trích dẫn Gửi bởi jolieszhang
    Mình thấy nhiều khi người ta lấy bằng KTT đâu nhất thiết là có kinh nghiệm trên 2 3 năm đâu bạn...
    Đúng rồi, bạn mới ra trường vẫn có thể đi học nhưng........trên hồ sơ đăng ký học thì phải có giấy xác nhận của cơ quan đang làm việc (cái này chắc dễ..hihi).
    Và khi bạn học xong thì không đc nhận bằng khi ngày trên bằng cấp của bạn tính đến thời điểm nhận bằng không đủ số năm kinh nghiệm (thường 2-3 năm), bạn chỉ nhận được chứng nhận đã học xong khóa học KTT, đến khi nào bạn đủ số năm KN thì quay lai lấy CC.

Re: Ðề: Tìm lớp học CC kế toán trưởng

Trích dẫn Gửi bởi jolieszhang
    Quan trọng là trên bằng của bạn ghi ra trường từ năm nào... nếu mới ra trường thì chưa đủ đièu kiện để học chứng chỉ kế toán trưởng ( trước khi học mình phải có đơn xin học và kèm theo là photo bằng).... còn bạn ra trường lâu rồi mà chưa đi làm ở đâu, chưa có kinh nghiệm tẹo nào thì vẫn ok nhé.....

Thế các bác có biết chỗ nào dạy ko.
    Thế theo các bác em mới ra trường, vừa đi làm, kinh nghiệm còn ít, em muốn nâng cao thêm kiến thức thực tế của mình thì nên theo học thêm lớp nào trước khi học kế toán trưởng.