Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Luận văn thạc sỹ - kế toán

Em chào cả nhà!!!
    Em đang sắp phải đăng ký đề tài luận văn cao học kế toán mà nghiên cứu mấy tuần nay, nhầu hết cả óc rồi mà không biết nên thế nào:thodai:
    Em rất muốn làm về mảng "hạch toán chênh lệch tỷ giá hối đoái tại các đơn vị có vốn đầu tư nước ngoài" nhưng em thấy nó mới quá, chẳng có nhiều tài liệu, thêm nữa là cũng chưa đi sâu nghiên cứu nên không biết nó có gì nhiều để làm không nhỉ?
    Anh chị có kinh nghiệm, chỉ giúp em với!!!
    Em nên chọn đề tài như nào ạ? em chưa có định hướng gì cả? Cả việc chọn gviên hướng dẫn nữa...
    Ôi ôi, em lo quá....giúp em với nhé!!!

Ðề: Luận văn thạc sỹ - kế toán

Trích dẫn Gửi bởi thaok42hvtc
    Em chào cả nhà!!!
    Em đang sắp phải đăng ký đề tài luận văn cao học kế toán mà nghiên cứu mấy tuần nay, nhầu hết cả óc rồi mà không biết nên thế nào:thodai:
    Em rất muốn làm về mảng "hạch toán chênh lệch tỷ giá hối đoái tại các đơn vị có vốn đầu tư nước ngoài" nhưng em thấy nó mới quá, chẳng có nhiều tài liệu, thêm nữa là cũng chưa đi sâu nghiên cứu nên không biết nó có gì nhiều để làm không nhỉ?
    Anh chị có kinh nghiệm, chỉ giúp em với!!!
    Em nên chọn đề tài như nào ạ? em chưa có định hướng gì cả? Cả việc chọn gviên hướng dẫn nữa...
    Ôi ôi, em lo quá....giúp em với nhé!!!
    sao bạn ko vào cao học kinh tế mà down về nhỉ? Nó có rất nhiều để tài mà.:k4929481:

Nghe lời bx mình đi. caohockinhte.info là nhà của bạn đó :macco:

Em cũng đã lượn lờ trong đấy mấy ngày rồi, nhiều đề tài và nhiều bài mẫu, nhưng chủ yếu về các phần hành thông thường như tiền, vật tư, TSCĐ, và chủ yếu là tập hợp CP và XĐKQKD, còn về chênh lệch TGHĐ thì ít thấy có. Với cả đây chỉ là 1 góc nhỏ, em không biết có nhiều vấn đề để nói thành 1 luận văn không nhỉ???

Trích dẫn Gửi bởi thaok42hvtc
    Em cũng đã lượn lờ trong đấy mấy ngày rồi, nhiều đề tài và nhiều bài mẫu, nhưng chủ yếu về các phần hành thông thường như tiền, vật tư, TSCĐ, và chủ yếu là tập hợp CP và XĐKQKD, còn về chênh lệch TGHĐ thì ít thấy có. Với cả đây chỉ là 1 góc nhỏ, em không biết có nhiều vấn đề để nói thành 1 luận văn không nhỉ???
    oài, trong đó nhìu lém mà. Cái gì cũng có đủ hít á.
    hè, bạn học cao học hvtc à? Trường đó thi có tiêu cực ko vậy nhỉ? Mình đang định thi nhưng mà ko làm kịp hồ sơ, hem bít nó thi vào những đợt nèo nhỉ?

Tiêu cực hay không thì mình nỏ biết, vì mình thi không tiêu cực, không biết có tảng băng chìm không thì có trời biết
    Trường mình tổ chức thi 2 đợt/năm đấy, đợt 1 vừa xong thứ 7 tuần trước (tầm tháng 3 hàng năm), đợt 2 tầm tháng 8. Thi 3 môn TA, KTCT và toán kinh tế.
    Bên forum caohockinhte nhiều tài liệu, nhưng k tìm ra cái nào về đề tài mình định làm...Không biết ai có cao kiến gì chỉ bảo ...