Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thế nào là đất chuyên dùng????

Công ty mình đang giải quyết vụ tranh chấp tài sản. Khi dịnh giá TS hội đồng đinh giá xác định giá trị đất theo giá đất ở, nhưng trên giấy tờ đất ghi là đất chuyên dùng!!!!! Khi mình hỏi thì họ trả lời là với đất của cá nhân thì đất chuyên dùng được coi như là đất ở!!!! Vây có ai biết thế nào là đất chuyên dùng không???( Cty mình đang Ycầu thi hành án phát mại cây xăng đề thu hồi nợ- Cây xăng của DNTN). Giúp mình với! rất cần!! vì nếu định giá theo giá đất ở thì cao quá phát mại chẳng ai đăng ký đấu giá cả!@!!!!::khoc:

Ðề: Thế nào là đất chuyên dùng????

Trích dẫn Gửi bởi rồng nhí
    Công ty mình đang giải quyết vụ tranh chấp tài sản. Khi dịnh giá TS hội đồng đinh giá xác định giá trị đất theo giá đất ở, nhưng trên giấy tờ đất ghi là đất chuyên dùng!!!!! Khi mình hỏi thì họ trả lời là với đất của cá nhân thì đất chuyên dùng được coi như là đất ở!!!! Vây có ai biết thế nào là đất chuyên dùng không???( Cty mình đang Ycầu thi hành án phát mại cây xăng đề thu hồi nợ- Cây xăng của DNTN). Giúp mình với! rất cần!! vì nếu định giá theo giá đất ở thì cao quá phát mại chẳng ai đăng ký đấu giá cả!@!!!!::khoc:
    theo như mình được biết thì các cơ quan quản lý đất ( cụ thể là UBND quận huyện và Sở Tài nguyên môi trường các tỉnh) sẽ ghi trong giấy chứng nhận quyền sử dụng đất thế này:
    1- Mục đích sử dụng đất : đất ở nông thôn hoặc đất ở đô thị lâu dài hoặc x năm
    2-Mục đích sử dụng đất : đất nông nghiệp hoặc đất trồng cây lâu năm ....và thời gian sử dụng là x năm tức là ghi rõ mục đích sử dụng mảnh đất đó chứ họ không ghi chung chung đâu , bạn kiểm tra dòng ghi : đất chuyên dùng cho việc gì ?

Ðề: Thế nào là đất chuyên dùng????

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Cây xăng ở góc đường muốn xây nhà lên người ta cũng đâu có cho mà "coi như đất ở" sao được.
    Vậy cái này là đất chuyên dùng hả bác? em tưởng nó phục vụ cho đời sống nhân dân nên nó là đất ở?????:xinloinhe: