Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Từ ngữ chuyên ngành

Các bạn giúp mình với, có ai có báo cáo tài chính bằng tiếng anh ko cho mình xin mẫu với.
    Anh văn chuyên ngành mình học lâu không coi lại nên chẳng nhớ gì cả, cho mình hỏi 1 số từ : Dư Nợ, Nhập khẩu để XDCB hình thành DN được miễn thuế, thời gian hoạt động
    Có ai biết cho mình xin gấp nhé.
    Cảm ơn nhiều

Ðề: Từ ngữ chuyên ngành

Trích dẫn Gửi bởi anh khoa
    Các bạn giúp mình với, có ai có báo cáo tài chính bằng tiếng anh ko cho mình xin mẫu với.
    Anh văn chuyên ngành mình học lâu không coi lại nên chẳng nhớ gì cả, cho mình hỏi 1 số từ : Dư Nợ, Nhập khẩu để XDCB hình thành DN được miễn thuế, thời gian hoạt động
    Có ai biết cho mình xin gấp nhé.
    Cảm ơn nhiều
    theo mình được biết thì Dư nợ là debits, thời gian hoạt động là operation period, Nhập khẩu để XDCB hình thành DN được miễn thuế là ... không biết, hihi:confuse1:

Ðề: Từ ngữ chuyên ngành

Mẫu báo cáo tài chính bằng tiếng Anh không thiếu đâu, bạn cứ google financial statement, income statement... là có cả núi cả biển ngay..

Nhập khẩu để xây dựng cơ bản hình thành DN được miễn thuế là thuật ngữ không thật sự chính xác và khó đoán nghĩa. Mình sẵn sàng giải đáp thêm. Bạn cứ nhắn tin cho mình nhé.

Thân ái,