Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

viết bài bằng font Times New Roman

Mình đang viết báo cáo tốt nghiệp mà gặp trục trặc khi sử dụng font Times New Roman. Mình đã chuyển sang bảng mã Unicode và sử dụng kiểu VNI mà font chữ lúc thì đánh bình thường lúc lại bị cách ra (vd: tr ư ờng) hoặc nhiều lúc ko đánh được khiến mình rất bực mình nhưng ko biết chỉnh sao cho hết.bạn nào biết chỉ cho mình với. cám ơn trước !!!!!!!

Ðề: viết bài bằng font Times New Roman

Trích dẫn Gửi bởi MAIKO
    Mình đang viết báo cáo tốt nghiệp mà gặp trục trặc khi sử dụng font Times New Roman. Mình đã chuyển sang bảng mã Unicode và sử dụng kiểu VNI mà font chữ lúc thì đánh bình thường lúc lại bị cách ra (vd: tr ư ờng) hoặc nhiều lúc ko đánh được khiến mình rất bực mình nhưng ko biết chỉnh sao cho hết.bạn nào biết chỉ cho mình với. cám ơn trước !!!!!!!
    Bạn chuyển sang kiểu gỏ TELEX nhé!:thumbup:

Trời !!!!!!!!! trước giờ chưa bao giờ gõ kiển Telex ko còn cách khác sao???????

Khi soạn thảo các văn bản bằng ngôn ngữ có dấu, thường gặp là tiếng Việt với Bộ gõ là Vietkey hay Unikey, chúng ta thường hay gặp lỗi các chữ có dấu bị nhảy cách, chẳng hạn “Dạ y họ c Intel” …

Lỗi này phát sinh thường sau khi bạn dùng các thao tác copy, paste hoặc cũng có thể là … tự nhiên.

Để khắc phục lỗi này, bạn hãy vào mục Tools\Options… từ giao diện soạn thảo của MS Word, chọn thẻ Edit và vào mục Setting. tại hộp thoại Settings, bạn hãy bỏ dấu kiểm ô Adjust sentence and word spacing automatically và nhấn OK 2 lần.

Bây giờ, bạn hãy gõ lại và sẽ không còn gặp lỗi các chữ nhảy cách nữa.

Thân !

đúng đấy bạ dùng unicode rồi dùng telex là được, dạo trước mình cũng bị như vậy về sau chỉnh lại được