Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: LÀM SAO ĐỂ QUÊN

LÀM SAO ĐỂ QUÊN

Chào cả nhà,
    Mọi người cho em lời khuyên làm thế nào để quên được người mình yêu. Em cảm thấy ngột ngạt quá, lúc nào em cũng nhớ về anh ấy, em yêu anh ấy thật nhiều nhưng anh ấy không còn yêu em nữa, làm sao bây giờ, em không muốn nhớ nữa. Anh chị nào có cách chỉ giùm em.

Ðề: LÀM SAO ĐỂ QUÊN

cách tốt nhất để quên đi 1 người là hảy mở lòng ra và yêu 1 người khác bạn nhé, đừng cố suy nghĩ chuyện đã qua , ng ta ko còn yêu mình tốt nhất là hảy quên đi bạn à. chúc bạn sớm vui nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Hương Trà
    Chào cả nhà,
    Mọi người cho em lời khuyên làm thế nào để quên được người mình yêu. Em cảm thấy ngột ngạt quá, lúc nào em cũng nhớ về anh ấy, em yêu anh ấy thật nhiều nhưng anh ấy không còn yêu em nữa, làm sao bây giờ, em không muốn nhớ nữa. Anh chị nào có cách chỉ giùm em.
    Ôi khó nhỉ! làm sao mà bắt mình quên đi cái này cái nọ (nhất là chuyện t/c) khi mà đầu óc mình vẫn bình thường, không đơ tý nào cả (nhất là dân KT phải nhớ rất nhiều). Nhưng người ta không còn t/c với mình nữa thì mình nhớ người ta cũng không còn ý nghĩa gì nữa (có khi họ lại còn cười mình). Mình nghĩ lúc này bạn nên gần gũi với gia đình, gặp gỡ bạn bè thân tâm sự, không nên gặm nhấm sự buồn chán 1 mình. Chú tâm hoàn thành 1 số kế hoạch gần. Quanh mình vẫn còn quá nhiều điều cần mình khám phá, thực hiện.
    Bạn phải tự vượt qua thử thách này thôi. Buồn quá thì khóc to lên, hét to lên rồi sau đó lại quay về với thực tại "anh ấy không còn yêu mình nữa nhưng mình vẫn còn tương lai của mình, mình đã biết gì mấy về cuộc sống và tình yêu đâu! Mình cần phải mạnh mẽ, tự mình sẽ cứu mình"
    Khóc đi rồi sớm vượt qua nhé! Thân

Tình yêu là không gượng ép,vì vậy người ấy đã không còn yêu mình nữa thì có níu kéo chỉ làm mình đau khổ thôi. Theo mình bạn hãy xem như đó là một vết thương,hãy băng bó nó lại bằng việc hãy mở lòng với mọi người, cùng nhau chia sẻ,vui đùa để xua tan nỗi buồn. Nhưng quan trọng hơn cả là bạn đừng lúc nào cũng nhớ tới người xưa. Bạn hãy cố lên.:xichdu:

Chào cả nhà,
    Đừng cố quên nó! Hãy sống cùng nó, đối mặt, đương đầu với nó. Thời gian sẽ làm lành tất cả vết thương.

Người hạnh phúc là người biết nhìn về phía trước & biết cười!
    ho:

có gì đâu bạn,nếu người ta ko còn yêu mình nữa.thì mình còn gì để mà nối tiếc.khi người ta ko còn tình cảm gì nữa thì tốt nhất là hãy tìm cho mình một nối đi khác.đừng đi trên con đướng mình đã tạo ra lúc trước. thân chào bạn.chúc bạn sẽ tìm được liềm vui và hạnh phúc mới.

Muốn quên một người, cách tốt nhất là không nên cố quên. Càng quên càng nhớ mà. Khi tớ buồn, hay thất vọng về một việc nào đó, tớ sẽ kiếm một nơi thật vắng, thật rộng và thật yên tĩnh.Tớ sẽ hét lên thật to, khóc thật lớn. Sau đó, lau nước mắt và đi về nhà. Có rất nhiều việc đang trông chờ bàn tay của tớ.Và tương lai của tớ không phải ở những gì đã trôi qua, nó nằm ở những gì sắp tới. Khó có thể quên nhanh chóng những thứ đã in đậm trong trái tim, nhưng tớ đâu có định quên. Tớ sẽ xếp nó vào một góc nào đó trong trái tim, và dành những phần còn lại cho những người thân yêu xung quanh tớ. Không nên quá luyến tiếc về một thứ không thuộc về mình. Sẽ rất khó đấy, nhưng hãy cố lên bạn nhé. Sẽ làm được mà bạn. Tớ luôn chúc bạn thành công

Chào cả nhà,
    Bạn đã đỡ ngột ngạt chưa? Mọi vết thương rồi cũng sẽ lành. mọi người sẽ bảo nhưng sẽ bị sẹo ở vết thương đó. Không sợ! đã có thẩm mỹ viện... hi hi. Tớ chỉ nói vui 1 chút thôi, cái gì cũng có cách giải quyết bạn ạ! C/s còn rất dài ở phía trc!

Bạn hãy nghĩ rằng họ chẳng là gì cả mà mình phải nhớ,phải thương.như vậy bạn sẽ khong nhớ người ấy nữa.mình biết nghĩ vậy là hơi quá!nhung muon quên được nhanh nguời ấy thì có mỗi như vậy là quên đuoc.vì mình cũng dã từng ở hoàn cảnh của ban.chúc bạn thành công trong c/s

Đơn giản: Hãy chúc cho người ta được hạnh phúc và mong người đó tìm được một người như mình đã yêu họ. Xuanpham cũng đã khóc và buồn suốt 1 năm trùi, nhưng chuyện gì qua cũng sẽ quá, chuyện gì đến cũng sẽ đến bạn ah. hạnh phúc luôn ở bên bạn đó. Hãy tìm cho mình một con đường đúng và đầy ý nghĩa bạn ha? Chúc bạn dzui!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối