Thời gian cứ thấm thoát trôi đi, theo cách của nó, đều đặn, từng khắc, từng khắc… mới đây thôi nhìn lại đã thoáng đến một năm mới, chợt giật mình vì những ngày đời người thật chóng qua như hoa cỏ.
Chẳng ai có thể nhìn được thời gian thế nào, đến hay đi, làm sao níu kéo được. Thời gian với những ai có lòng kiên trì, nó làm tan biến những giây phút mong chờ khắc khoải. Với ai biết chờ đợi, nó dừng lại với những giây phút bối rối bởi những cái nắm tay, những giây phút nghẹn ngào, những giọt nước mắt hay giây phút thẹn thùng lần đầu được biết vị ngọt của nụ hôn. Ngay cả với những nỗi đau, nó cũng là phương thuốc tốt nhất dùng để chữa lành mọi vết thương.
Mọi thứ sẽ trôi qua, nhưng có những điều sẽ không bao giờ biến mất. Làm sao có thể quên được những ánh mắt chứa chan lòng thân ái của một tấm lòng biết đau trước những nỗi đau của người khác. Làm sao có thể mất đi những san sẻ, quan tâm bạn dành cho người mình yêu mến… Bởi chỉ có tình yêu là điều duy nhất có thể chiến thắng được thời gian - dù chiếc đồng hồ của bạn hằng ngày vẫn gõ từng nhịp đều đều, vẫn nhảy từng vòng nhưng những gì bạn làm cho người khác bởi lòng yêu thương sẽ không bao giờ biến mất. Nó giống như một vòng tròn lặp lại, một ngày nào đó tình yêu sẽ xuất hiện trước mặt bạn với nguyên hình hài của nó.
Tất cả những gì đã trôi qua là những gì người ta có để sống cho ngày mai. Thời gian sẽ là bạn tốt với những ai biết trân trọng những khoảnh khắc của nó, trân trọng những giây phút bên nhau, những giây phút được nhìn thấy nhau, ngay cả những cái bắt tay hay những cái ôm ấm lòng… Bởi ai biết đâu được những giây phút mà bạn có bây giờ bên cạnh một ai đó là những giây phút cuối cùng bạn có thể ở cùng người ấy!
Cảm ơn tất cả những gì đã đến trong thời gian qua.
Cảm ơn những nỗi đau. Cảm ơn những niềm hạnh phúc.
Cảm ơn những người bạn đã ở với tôi trong những thời khắc buồn bực nhất.
Cảm ơn những sự giúp đỡ, những lời hỏi thăm những lời động viên ân cần…
Mọi điều đã đến và đã xảy ra là những gì mà thời gian có thể mang lại. Cảm ơn thời gian qua vì những gì nó mang đến…
Hướng đến một ngày mới, một năm mới với những khát khao cháy bỏng, với một niềm tin về những giấc mơ sắp và sẽ trở thành hiện thực.
Năm mới đến với nhiều niềm hy vọng thật mới, là thời điểm tuyệt vời để bắt đầu mọi sự thật mới mẻ. Tiếp nối của những ngày hôm qua, là cột mốc dần ngắn lại với sự chờ đợi, với nỗi nhớ và những nỗi niềm da diết…
Năm mới đến với một niềm tin thật mới mẻ về một tương lai tốt đẹp hơn. Năm mới là cơ hội để tận dụng từng thời khắc, làm những gì chưa làm hết, thực hiện những gì mà lòng mình ao ước. Ta sẽ sống từng phút như thể nó là những giây phút chót để một năm mới đến thật sự có ý nghĩa, giá trị trên đời sống mỗi người.
Nhân một năm mới đến chúc cho mọi người có một năm mới tràn đầy niềm vui, hạnh phúc bình an vui thỏa trong tâm hồn.
Vì một ngày mới là những gì tuyệt vời mà Thượng Đế dành tặng cho mỗi người!