Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Em vẫn hỏi lòng tại sao?

Em vẫn hỏi lòng tại sao?
    Anh! Em vẫn gọi tên anh nhiều nhiều lần như thế trong mỗi giấc mơ. Giấc mơ của em luôn hiện hữu một cái tên, một khuôn mặt và một bóng hình. Đó là anh!

Thấm thoát đã gần 10 năm kể từ cái ngày mà ta chia tay nhau. 10 năm tưởng như rất dài nhưng lại là rất ngắn để quên anh. Tình yêu đầu tiên với bao nhiêu kỷ niệm vui buồn. Mình yêu nhau! Rất yêu nhau, em yêu anh, người đàn ông đầu tiên đi vào trái tim em nồng nàn và tha thiết. Em đã từng yêu anh hơn cả yêu bản thân mình và em biết anh cũng dành cho em một tình yêu như thế. Vậy mà em vẫn rời xa anh và hình như chưa bao giờ mình có cơ hội hỏi nhau câu: "Tại sao?".

Anh! Làm thế nào bây giờ? Em đã lấy chồng, lấy đúng người con trai đã yêu em ngay từ lần đầu tiên gặp mặt ấy. Chuyện đó em cũng kể với anh rồi mà. Anh không ghen mà chỉ cười thôi. Có lần anh cũng gặp người ấy và anh đã nhờ người ấy chăm sóc em. Vậy mà điều đó đã thành sự thật, người đó bây giờ đã thành người chăm sóc cho em cả đời anh ạ. Đến bây giờ em đã rất hạnh phúc. Em có một gia đình, có một người đàn ông yêu em, hai cô công chúa đáng yêu đã làm cuộc sống của em tràn ngập niềm vui, em yêu gia đình em nhiều lắm. Anh! Vậy mà em vẫn nhớ anh, vẫn nghĩ đến anh. Không biết bao nhiêu đêm em đã từng mơ thấy anh. Ra đường nhìn thấy ai giống anh là tim em lại nhói lên. Anh cũng đã có một gia đình thực sự hạnh phúc rồi đúng không anh. Em chắc là như thế nhưng em tin rằng anh cũng giống em. Anh cũng vẫn nhớ em, nghĩ đến em đúng không anh?

Bây giờ cứ mỗi lần về lại thành phố đó là lòng em lại nhói đau. Nhìn đâu đâu cũng thấy tràn ngập kỷ niệm ngày xưa, thấy khuôn mặt ấy, nụ cười ấy và cả ánh mắt ấy nữa. Bất ngờ gặp lại nhau nhưng chỉ kịp nhìn nhau rồi cúi mặt. Kỷ niệm tình yêu của chúng mình thì dày mà thời gian thì quá mỏng. Thực tế vẫn là thực tế nhưng sao quá khứ luôn day dứt em? Anh! Ở nơi ấy anh có hạnh phúc không? Và có một giây phút nào anh nhớ đến những kỷ niệm ngày xưa và anh có tự hỏi tại sao em lại ra đi? Anh có trách, giận em không?

Anh! Ước muốn cuối cùng là em vẫn mong có lần được gặp anh, được ngồi nói chuyện và trả lời anh câu hỏi "Tại sao…?".

ST

Ðề: Em vẫn hỏi lòng tại sao?

Có cần nhất thiết phải gặp lại chỉ để trả lời câu hỏi tại sao ấy không nhỉ??? Đôi lúc trong cuộc sống những chuyện qua rồi cứ để nó trôi qua và đừng gợi lại làm gì. Ai cũng đã có những mối quan tâm riêng của mình, hãy để quá khứ ngủ yên trong lòng mọi người bạn nhé.
    Thí dụ, sau khi gặp lại, giải thích cho nhau hiểu lý do vì sao bạn chia tay.... thì sau đó có phải làm nặng lòng nhau hơn không? có phải làm nhau suy nghĩ nhiều hơn ko? và biết đâu cuộc sống hạnh phúc hiện tại của cả hai bị lung lay chỉ vì 1 điều cả hai đều cảm thấy hối tiếc tại sao ngày xưa mình không làm rõ vấn đề thì bây giờ sẽ khác??? Như thế thì làm chi bạn nhỉ! Giờ đây nếu có vô tình gặp lại hãy dành cho nhau nụ cười thân thiện nhất, giữ lại chút gì đó tốt đẹp của ngày xưa trong lòng cả hai thì có hay hơn không nhỉ
    Chúc bạn vui

Trích dẫn Gửi bởi Đại Bàng
    Có cần nhất thiết phải gặp lại chỉ để trả lời câu hỏi tại sao ấy không nhỉ??? Đôi lúc trong cuộc sống những chuyện qua rồi cứ để nó trôi qua và đừng gợi lại làm gì. Ai cũng đã có những mối quan tâm riêng của mình, hãy để quá khứ ngủ yên trong lòng mọi người bạn nhé.
    Thí dụ, sau khi gặp lại, giải thích cho nhau hiểu lý do vì sao bạn chia tay.... thì sau đó có phải làm nặng lòng nhau hơn không? có phải làm nhau suy nghĩ nhiều hơn ko? và biết đâu cuộc sống hạnh phúc hiện tại của cả hai bị lung lay chỉ vì 1 điều cả hai đều cảm thấy hối tiếc tại sao ngày xưa mình không làm rõ vấn đề thì bây giờ sẽ khác??? Như thế thì làm chi bạn nhỉ! Giờ đây nếu có vô tình gặp lại hãy dành cho nhau nụ cười thân thiện nhất, giữ lại chút gì đó tốt đẹp của ngày xưa trong lòng cả hai thì có hay hơn không nhỉ
    Chúc bạn vui
    Đaibang nhiều tâm sự ghê đó nhé ..:happy3:
    cuncon-kiss sưu tầm mà (???)
    Nhưng công nhận đọc bài này thấy đúng tâm tư của nhiều người (có cả mình nữa..hixhix)
    Hãy sống vì hiện tại và tuơng lai, để quá khứ thành kỷ niệm!

Trích dẫn Gửi bởi Đại Bàng
    Chúc bạn vui
    Cuộc sống là vậy đó pác ơi. Ko phải muc đích sống của Pác là sống để Yêu - Phấn Đấu và hưởng thụ sao? Câu hỏi tại sao luôn xuất hiện trong cuộc sống này. và khi đã yêu 1 ai đó đôi lúc cũng tự hỏi tại sao mình lại yêu pác ạ Nhưng em đồng ý là hãy gữi lại cho nhau những gì tốt đẹp nhất và để sống tốt hơn với mình và với đời Pác ạ