Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lời tâm sự chân tình!

...........Tôi cảm thấy bất lực, chán nản, và còn nghĩ đến những điều dại dột thật nhiều.
    Trong tình yêu - trong cuộc sống ,ai cũng gặp phải vấp ngã và sai lầm. Tình yêu đối với tôi nó là một trò đùa cay đắng mà suốt 3 năm qua tôi vẫn yêu, vẫn tin, vẫn hi vọng 1 ngày hạnh phúc. Thật ngu ngốc và lố bịch chăng???
    Tôi đã khóc, hôm nay tôi khóc thật nhiều, khóc vì sự phản bội, khóc vì sự dối trá, khóc vì sự ngu ngốc và khóc vì ... bất lực...

Nhưng, cuộc sống không dừng lại ở đây, nên.... ta phải tìm một lối thoát cho bản thân. Hãy sống và nhìn về tương lai:

"Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!”
    Trong suốt đời ta, sẽ gặp hàng nghìn hàng vạn loại người.

Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có “duyên” là đủ.

Nhưng để tiếp tục yêu một người thì phải cố gắng.

Tình yêu như sợi dây, hai người cùng kéo hai đầu, chỉ cần một người kéo căng hoặc bỏ lơi, tình yêu ấy sẽ căng thẳng hoặc chùng xuống.

Vậy khi bạn đi kiếm người ở đầu kia dây, hãy cân nhắc. Hoặc bạn có quá nhiều sợi dây tình cảm, hoặc bạn cứ liên tục tìm cái mới, hoặc khi dây đã đứt, bạn không còn can đảm hay lòng tin, tình yêu để đi tìm một tình yêu mới nữa.

Bất kể thế nào, khi sợi dây đó đứt, bạn chỉ mất đi một người không yêu bạn, nhưng người đó đã mất đi một người yêu họ.
    Mất một người không biết trân quý bạn, có gì phải buồn rầu?

Bởi bạn còn cơ hội, một lần nữa, gặp người biết rằng bạn quý giá.
    Chúc các bạn luôn vui và may mắn. Dù có rơi vào hoàn cảnh nào. Hãy cố gắng tìm cho mình một lối thoát
    Hãy tha thứ. Tôi sẽ tha thứ , không phải vì lòng nhân đạo, mà bởi tôi muốn giải thoát chính mình, muốn lòng mình thanh thản.....

Ðề: Lời tâm sự chân tình!

Làm sao để thay đổi một con người khi bản chất đã thâm sâu vào máu-> thất vọng, bất lực...

Trích dẫn Gửi bởi ha trang
    Làm sao để thay đổi một con người khi bản chất đã thâm sâu vào máu-> thất vọng, bất lực...
    Không có điều đó xảy ra đâu em iu, mỗi khi đã ăn sâu vào tiềm thức rùi thì không có gì có thể thay đổi được nên mình có thể chấp nhận hoặc buông thui.:roile::roile:

Trích dẫn Gửi bởi maitrinh
    Không có điều đó xảy ra đâu em iu, mỗi khi đã ăn sâu vào tiềm thức rùi thì không có gì có thể thay đổi được nên mình có thể chấp nhận hoặc buông thui.:roile::roile:
    Câu này hay. cho làm wen di cô bé :rachoa:

Tớ cũng nghe 1 người bạn t nói. Hãy hát như xung quanh k có ai, hãy hát như chưa từng đc hát. và hãy sống vì còn nhiều điều tốt đệp