Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

lÝ DO CHO MỘT TÌNH YÊU

Một cô gái hỏi bạn trai của mình:

- Tại sao anh yêu em?

- Sao em lại hỏi như thế, làm sao anh tìm được lí do chứ! Chàng trai trả lời.

- Không có lí do gì tức là anh không yêu em!

- Em không thể suy diễn như vậy được.

- Nhưng bạn trai của bạn em luôn nói cho cô ấy biết những lí do mà anh ta yêu cô ấy.

- Thôi được, anh yêu em vì em xinh đẹp, giỏi giang, nhanh nhẹn. Anh yêu em vì nụ cười của em, vì em lạc quan. Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác.Cô gái cảm thấy rất hài lòng.

Vài tuần sau, cô gái gặp một tai nạn khủng khiếp nhưng thật may, cô ấy vẫn còn sống. Bỗng nhiên cô trở nên cáu kỉnh vì cảm thấy mình vô dụng. Vài ngày sau khi bình phục, cô gái nhận được một lá thư từ bạn trai của mình:

“ Chào em yêu! Anh yêu em vì em xinh đẹp. Thế thì với vết sẹo trên mặt bây giờ anh không thể yêu em được nữa. Anh yêu em vì em giỏi giang nhưng bây giờ em có làm được việc gì đâu. vậy thì anh không thể yêu em được.Anh yêu em vì em nhanh nhẹn nhưng thực tế là em đang ngồi trên xe lăn. Đây không phải là lí do giúp anh yêu em.Anh yêu em vì nụ cười của em nhưng cả tháng nay rồi anh chẳng thấy em cười. Anh có nên yêu em nữa không?Anh yêu em vì em lạc quan. Bây giờ anh không yêu em nữa vì lúc nào em cũng nhăn nhó, than vãn. Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác nhưng giờ đây mọi người lại phải quan tâm đến em qua nhiều. Anh không nên yêu em nữa. Đấy, em chẳng có gì khiến anh phải yêu em vậy mà anh vẫn yêu em. Em có cần một lí do nào nữa không, em yêu?”

Cô gái bật khóc và chắc chắn cô không cần biết một lí do nào nữa. Còn bạn, bạn có bao giờ hỏi những người thân của bạn lí do vì sao họ yêu bạn không?

Tình yêu đôi khi không nhất thiết phải cần một lí do.

Ðề: lÝ DO CHO MỘT TÌNH YÊU

tình yêu thật là khó hiểu phải không anh

Ta yêu mà không hiểu vì sao ta yêu :dichoi:

câu chuyện khá hay đấy,lúc đầu mình cứ nghĩ là anh ta sẽ bỏ rơi cô gái đó chứ.một kết thúc thật có hậu,câu chuyện này cũng đáng làm cho chúng ta cần fải suy nghĩ lại:thế nào là yêu & yêu như thế nào?

Tình yêu em nào biết lý do? chỉ biết cái nhìn đầu tiên tha thiết ấy làm tin em đập loạn nhịp không bình thường. hehe... vậy là yêu thôi.

đôi khi tình yêu vẫn thế
    yêu nhau chỉ vì..............yêu nhau!

hix chuyền tình này có thực ko em!:muatumlum:

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhoa2
    hix chuyền tình này có thực ko em!:muatumlum:
    cuộc sống thì luôn phải bon chen (chán thật nhưng vẫn phải sống)
    nhưng đâu đấy quanh ta vẫn còn rất nhiều điều chân thật dành cho nhau chị ạ

có chứ chị hoa, xung quanh ta có biết bao câu chuyện tình cảm động
    xuất phát từ 2 chữ : TÌNH YÊU, khi yêu thì mọi ranh giới chẳng là gì chỉ sợ ranh giới giữa hai trái tim ngăn cản mà thôi

Bác sĩ: Tình yêu là căn bệnh, cần chữa trị bệnh nhân bằng chế độ nằm giường.
    Nhà vật lý:
    Sao lại gọi tình yêu là căn bệnh được khi mà nó tiêu hao năng lượng nhiều như thế. Phải gọi tình yêu là hoạt động.

Nhà cơ học:
    Sao lại gọi tình yêu là hoạt động được, khi mà tổ hợp máy chính vẫn đứng yên? Phải gọi tình yêu là nghệ thuật.

Nhà nghiên cứu nghệ thuật:
    Sao lại gọi tình yêu là nghệ thuật khi mà ai cũng e ngại phô ra cho người khác xem? Phải nói tình yêu là trò gian lận.

Luật gia:
    Sao gọi tình yêu là trò gian lận khi mà hai phía đều thỏa mãn. Phải nói tình yêu là hợp đồng sản xuất.

Nhà doanh nghiệp:
    Sao lại gọi tình yêu là hợp đồng sản xuất được khi mà chi phí tốn kém nhiều hơn giá trị sản phẩm cuối cùng. Phải nói tình yêu là khoa học.

Giáo sư:
    Sao gọi tình yêu là khoa học được khi mà đám sinh viên làm được còn tôi thì không?

Còn [you] thì sao?