Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

cuộc sống - nếu như - cám ơn

Cuộc sống luôn dành cho ta những niềm vui,

...và cả những nỗi buồn;

những nụ cười;

...và cả những giọt nước mắt;

những cuộc vu ;

...và cả những khoảng lặng;

những người bạn;

...và cả cảm giác đơn độc;

những thành công;

...và cả những thất bại;

...Nhiều lắm...​
    Nếu như cuộc sống chỉ có niềm vui mà không có nỗi buồn thì sẽ buồn chán lắm. Khi đó, em sẽ không biết đau, mà nếu em không đau, thì làm sao em hiểu nỗi đau của người khác như thế nào?

Nếu như cuộc sống chỉ có những nụ cười mà không có những giọt nước mắt thì sẽ vô vị lắm nhỉ. Nếu em chỉ nhìn thấy mỗi nụ cười, em sẽ nghĩ rằng mọi người đều rất vui vẻ và thân thiện với nhau. Như thế,em sẽ không biết rằng, đôi khi người ta đau quá mà không khóc được, người ta sẽ cười. Và cũng có khi người ta khóc vì quá vui mừng. Có cả những khi người ta giả lả với nhau nữa chứ...

Nếu như cuộc sống chỉ có những cuộc vui mà không có những khoảng lặng thì mãi mãi em sẽ không bao giờ trưởng thành. Bởi vì em sẽ bị cuốn theo những cuộc vui ấy, em sẽ không có những khoảnh khắc để suy nghĩ. Cho dù em đã sai thì cuộc sống vẫn cho em những khoảng lặng để em tìm ra con đường tốt nhất để sống tốt cơ mà. Cuộc sống cần lắm những khoảng lặng.

Nếu như chỉ vui vẻ với những người bạn, em sẽ chẳng bao giờ biết rằng cảm giác đơn độc nó đáng sợ đến mức nào? Và sẽ có lúc, vô tình em sẽ tạo ra cảm giác đơn độc cho bạn bè của em. Em rất mừng vì em nhiều lúc chạm đến cảm giác đơn độc.

Nếu cuộc sống chỉ có những thành công, em sẽ không biết rằng đôi khi thất bại còn đáng trân trọng hơn cả thành công. Nếu em chỉ thành công, em sẽ không có những kinh nghiệm để làm cho cái kết quả đó tốt hơn nữa. Và hơn hết, em hiểu rằng thất bại mang lại cho em nghị lực và quyết tâm hơn những thành công phù du...

Cuộc sống cho em nhiều, đôi khi em thấy thế là không đủ... Nhưng giờ em đã biết yêu những gì em đang có và em hài lòng với những gì mà cuộc sống đã đang và sẽ cho em.

Em vẫn sẽ cảm ơn lắm những người đã mang lại nỗi buồn cho em, những người đã cho em biết cảm giác đơn độc như thế nào, những người đã bỏ rơi và quay lưng lại với em khi em sai lầm, khi em khó khăn... Họ đã giúp em trưởng thành hơn, có suy nghĩ hơn. Họ giúp em biết tin tưởng vào mình hơn, giúp em biết tự sống bằng chính sự nỗ lực của mình chứ không thể dựa vào người khác, dù chỉ là một chút thôi.

Và hơn tất cả là cảm ơn những người đã luôn đối tốt với em, những người đã luôn động viên em, những người đã luôn tin tưởng vào khả năng của em... Họ giúp em thêm nghị lực, thêm sức mạnh và niềm tin để vững vàng trong cuộc sống. Em sẽ đền đáp tất cả những người đó

Ðề: cuộc sống - nếu như - cám ơn

Sao tâm trạng quá vậy chị yêu :lasao: Hãy vui vẻ lên chị nhé:think:

:kingkong::kingkong::kingkong:

Cuộc sống con người nó muôn mặt muôn mảnh, người này đau khổ người kia hạnh phúc, người này xe nọ xe kia người kia không đủ ăn đủ mặc ...Cho nên mình rất tâm đắc với bài viết của bạn vì nếu chúng ta chỉ biết mưu cầu hạnh phúc đạt được mọi điều trong cuộc sống thì làm sao ta thấy được những mảnh đời bất hạnh xung quanh, nói tóm lại cuộc sống của chúng ta dẫu có nhiều trắc trở không như ý hạnh phúc hay buồn đau ta vẫn cám ơn đời đã cho ta biết và cảm thông về cuộc sống, để ta góp một phần sức mình làm cuộc sống đẹp thêm