Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: ĐÔI BÀN TAY TO...

ĐÔI BÀN TAY TO...

Anh à, anh hứa với em điều gì anh nhớ không? Anh hứa là sẽ dẫn em về gia đình anh khi hai đứa ổn định việc làm, anh hứa là anh sẽ yêu em suốt cả cuộc đời mà, anh không nhớ sao??? Anh làm em rất buồn, anh làm em nhớ đến đôi bàn tay của anh...em yêu anh cũng vì chính đôi tay ấy!Đôi bàn tay mỗi lần dắt em đi dưới hàng bằng lăng trong trường, đôi bàn tay mà em thường hay áp tay em vào ướm thử và cười khúc khích hỏi anh " Sao tay anh to hơn tay em vậy?" anh mĩm cười và nói " Tay anh phải to hơn tay em để anh có thể nắm trọn tay em nè, đôi tay này phải to mới có thể lo lắng cho em suốt đời được chứ!"...em rất nhớ đôi bàn tay anh, nhớ anh nhớ rất nhiều...Đôi bàn tay ấy dẫn em đi suốt quãng đường đại học, làm cho em chiếc lồng đèn ông sao trong ngảy rằm tháng 8, Đôi bàn tay ấy vuốt lên mái tóc dài của em...Tay anh to, sần nhưng khi tay em nằm gọn trong lòng tay anh thì nó ấm áp lạ thường....
    Những đêm trời lạnh anh thường dùng đôi bàn tay sưởi ấm tay em, và hứa sẽ cùng em đi hết con đường...vậy mà giờ này...Hôm nay trời lạnh lắm anh à! Nơi đó không biết anh có nhìn thấy em không? Em đang ngồi đây ngồi nhớ anh...nước mắt em lăn dài trên má, nóng hổi, nhưng đôi bàn tay kia không còn để lau khô nước mắt cho em nữa, không còn ai dỗ dành em nữa...Em nhớ anh nhiều lắm!!!Giá như ngày hôm đó đôi bàn tay em có thể giử anh lại bên em...nhưng đôi bàn tay nhỏ bé của em không đủ sức, không thể làm nóng ấm lại đôi bàn tay của anh...Hôm đó anh có cảm nhận được nước mắt của em làm ướt hết đôi bàn lạnh ngắt của anh không?
    Trời lạnh quá anh ơi, trái tim em cũng đang rất lạnh!!!

Ðề: ĐÔI BÀN TAY TO...

Rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi, đừng buồn nữa bạn nhé.

sau cơn mưa trời lại sáng. Hãy lạc quan lên bạn ơi!

Trích dẫn Gửi bởi bena_kt
    Anh à, anh hứa với em điều gì anh nhớ không? Anh hứa là sẽ dẫn em về gia đình anh khi hai đứa ổn định việc làm, anh hứa là anh sẽ yêu em suốt cả cuộc đời mà, anh không nhớ sao??? Anh làm em rất buồn, anh làm em nhớ đến đôi bàn tay của anh...em yêu anh cũng vì chính đôi tay ấy!Đôi bàn tay mỗi lần dắt em đi dưới hàng bằng lăng trong trường, đôi bàn tay mà em thường hay áp tay em vào ướm thử và cười khúc khích hỏi anh " Sao tay anh to hơn tay em vậy?" anh mĩm cười và nói " Tay anh phải to hơn tay em để anh có thể nắm trọn tay em nè, đôi tay này phải to mới có thể lo lắng cho em suốt đời được chứ!"...em rất nhớ đôi bàn tay anh, nhớ anh nhớ rất nhiều...Đôi bàn tay ấy dẫn em đi suốt quãng đường đại học, làm cho em chiếc lồng đèn ông sao trong ngảy rằm tháng 8, Đôi bàn tay ấy vuốt lên mái tóc dài của em...Tay anh to, sần nhưng khi tay em nằm gọn trong lòng tay anh thì nó ấm áp lạ thường....
    Những đêm trời lạnh anh thường dùng đôi bàn tay sưởi ấm tay em, và hứa sẽ cùng em đi hết con đường...vậy mà giờ này...Hôm nay trời lạnh lắm anh à! Nơi đó không biết anh có nhìn thấy em không? Em đang ngồi đây ngồi nhớ anh...nước mắt em lăn dài trên má, nóng hổi, nhưng đôi bàn tay kia không còn để lau khô nước mắt cho em nữa, không còn ai dỗ dành em nữa...Em nhớ anh nhiều lắm!!!Giá như ngày hôm đó đôi bàn tay em có thể giử anh lại bên em...nhưng đôi bàn tay nhỏ bé của em không đủ sức, không thể làm nóng ấm lại đôi bàn tay của anh...Hôm đó anh có cảm nhận được nước mắt của em làm ướt hết đôi bàn lạnh ngắt của anh không?
    Trời lạnh quá anh ơi, trái tim em cũng đang rất lạnh!!!

Mình hiểu.! Cố gắng tìm nhiều niềm vui mới trong một ngày mới bạn nhé.
    Ngày mai là một ngày rất mới! Mạnh mẽ lên bạn, sẽ có một bàn tay đủ ấm, đủ mạnh để nắm tay bạn chắc hơn.
    Bình an và vui vẻ bạn nhé

vì một ngày mai tươi sáng cố gắng lên bạn ơi

:hichic: đôi bàn tay ấy bây giờ đang nắm 1 đôi bàn tay khác rồi, và cũng làm y chang như đối với bạn thôi, chôn quá khứ sống tốt hiện tại, mơ mộng tương lai.....

Trích dẫn Gửi bởi Alone888
    vì một ngày mai tươi sáng cố gắng lên bạn ơi:hichic: đôi bàn tay ấy bây giờ đang nắm 1 đôi bàn tay khác rồi, và cũng làm y chang như đối với bạn thôi, chôn quá khứ sống tốt hiện tại, mơ mộng tương lai.....
    Bạn ơi giá như anh ấy có thể nắm lấy bàn tay khác thì mình cũng rất hạnh phúc khi nhìn thấy anh ấy hạnh phúc...Nhưng bạn có hiểu nổi đau khi mất đi người mình thương yêu nhất không?Anh ấy .......không còn tồn tại nữa.......

Trích dẫn Gửi bởi bena_kt
    Cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều...Bé Na biết chuyện buồn rồi sẽ qua, nếu Na lạc quan nhìn về tương lai thì Na sẽ bớt buồn và suy nghĩ ...Nhưng kỹ niệm khó có thể phai mờ nhanh chóng được...Na mong rằng ai cũng được hạnh phúc,chứ đừng như Na...Công việc, gia đình và các bạn hiện là niềm an ủi và là món quà tinh thần vô giá dành cho Na...Mong rằng Na sẽ lấy lại được thăng bằng trong cuộc sống...
    bàn tay ấm áp đang ở bên bạn...nếu bạn nói rằng bên cạnh mình không có đôi bàn tay ấy!!! Đừng ngần ngại sao bạn không là đôi bàn tay ấm ấy nhỉ???Hạnh phúc không chỉ là được nhận lấy và hạnh phúc hơn khi mình có thể cho đi hạnh phúc!!!
    hic...cuộc đời vẫn lun như vậy...T/y of bạn cũng thật đẹp và cũng thật... but chuyện gì đến cũng đến, bùn cũng đã bùn oy, khóc cũng đã khóc oy, bjo bạn hãy cười, cười thật tươi để đón chào những điều tốt đẹp đang chờ bạn ở tương lai & ở đó, có 1 ng vẫn đang tìm kiếm bạn đó :^_^:

Happy & Lucky bạn nhé ^^!

Một cuộc tình thật là lãng mạn, mình mong bạn đừng buồn nữa , chúc bạn sớm tìm lại đc niềm vui.

Trích dẫn Gửi bởi Mộc Thủy
    hic...cuộc đời vẫn lun như vậy...T/y of bạn cũng thật đẹp và cũng thật... but chuyện gì đến cũng đến, bùn cũng đã bùn oy, khóc cũng đã khóc oy, bjo bạn hãy cười, cười thật tươi để đón chào những điều tốt đẹp đang chờ bạn ở tương lai & ở đó, có 1 ng vẫn đang tìm kiếm bạn đó :^_^:

Happy & Lucky bạn nhé ^^!
    Cảm ơn MỘC THUỶ rất nhiều! Sau cơn mưa trời lại sáng...mình tin rằng cuộc sống không phải lúc nào cũng buồn, chắc chắn điều tốt đẹp đang chờ mình bước tới!!! Mình sẽ tốt vui vẻ, đương đầu với mọi chuyện mình không tin rằng mình không làm được...THANKS các anh chị rất nhiều!!!:sohappy:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối