Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

CÓ KHI NÀO BẠN TỰ HỎI!_!

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình k có 1 người bạn nào cả? Trong khi bạn k chịu mở rộng trái tim để bạn bè có thể đền vời bạn?

Có khi nào bạn tự hỏi:Tại sao mình lạ luôn luôn nếm mùi thất bại? Trong khi bạn vẫn chưa dốc hết toàn bộ sức lực cho công việc...........

Có khi nào bạn tự hỏi:Tại sao mọi người đối sử với mình tệ như vậy? Trong khi bạn vẫn chưa chắc lạ mình đã đối xử thật tốt với những người xung quanh.....

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình lạ k đc như mọi người? Trong khi bạn đâu biết rằng có hàng triệu người đang ước ao có đc cuộc sống như bạn.............

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình k có đc hạnh phúc? Trong khi bạn vẫn luôn theo đuổi hanh phúc xa xôi nên k kịp nhận ra hp ngay trc mắt..............

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao cuộc sống mình nhàm chán thế? Trong khi bạn vẫn chuă nỗ lực tìm ra mục tiêu đích thực của đời mình....................

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình vẫn chưa tìm đc 1 tình yêu mới>? Trong khi bạn vẫn ngồi đó với những hoài niệm về người yêu cũ.......................

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình k có đc 1 tình yêu đích thực? Trong khi bạn vẫn chưa dám chắc khái niệm về tình yêu................

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình chẳng nhận đc j từ cuộc sống? Trong khi bạn vẫn chưa làm j để làm đẹp cho cuộc sồng mình............

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao chẳng có ai hiểu minh cả? Trong khi bạn luôn che giấu cảm xúc và chẳng bao giờ cho người xung quanh cơ hội để lắng nghe.........

Có khi nào......
    Cuộc sống k hề khó mà chính bạn đã làm khó mình = cách đặt ra những câu hơi tại sao thế này .tại sao thế kia???? k ai có thể trả lời giúp bạn mà chính bạn phải đj tìm lời giải đáp cho mình.Hãy luôn ngĩ về ng khác trc khi nghĩ về bản thân chắc chắn khi đó bạn sẽ happy hơn...........

Ðề: CÓ KHI NÀO BẠN TỰ HỎI!_!

Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình lại lấy vợ? trong khi đó có rất nhiều người đang muốn bỏ vợ, he he

Trích dẫn Gửi bởi shinichi
    Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao mình lại lấy vợ? trong khi đó có rất nhiều người đang muốn bỏ vợ, he he
    Có khi nào bạn tự hỏi: Tại sao nhìu ng bỏ vợ mà trong khi đó bạn lại mún vợ :smilielol5:

Có khi nào bạn tự hỏi tại sao bạn tại sao bạn chỉ yêu đc người đó mà ko thể yêu người khác?

Trích dẫn Gửi bởi ti_gon
    Có khi nào bạn tự hỏi tại sao bạn tại sao bạn chỉ yêu đc người đó mà ko thể yêu người khác?
    Vì bạn chỉ có 1 trái tim:tanghoa:

có khi nào bạn tự hỏi "Tình yêu tôi dành cho người là sự chân thành trong khi người dành cho tôi là sự giả dối?"

Có khi nào bạn tự hòi "Mình đã quá cố chấp khi mãi nuôi hy vọng về 1 tinh iu giả dối "

Trích dẫn Gửi bởi cobemuadong
    Vì bạn chỉ có 1 trái tim:tanghoa:
    Có khi nào bạn tự hỏi tại sao mình hok có vài trái tim để yêu được vài người... mà lại chỉ yêu được một người.
    Có khi nào bạn tự hỏi sao có người yêu được nhiều người thế mà họ chỉ có một trái tim?:tucao::tucao:

Các bạn sao ko hỏi! tại sao mình dọc, hiểu, thậm chí ngĩ ra các câu hỏi tại sao rất đúng thực tế và phù hợp với cuộc sống. Mà mình lại ko thay đổi được gì khi biết rằng thế nay ko tốt lắm mà thế kia sẽ tốt hơn. Sống thế này ko có ý ngiã mà sống thế kia có ý ngiã hơn.
    Tuy rằng mỗi người có một câu hỏi và mỗi người tìm ra cách trả lời câu hỏi theo ý mình và đôi khi ta còn ngĩ cho những người sung quanh mình, cho cả xã hội. Nhưng các bạn có biết tốt cho một số đối tượng, ý ngiã cho một số đôí tượng thì lai ko tốt và ý ngiã cho một số đối tượng khác ko.
    Cuộc sống mà đôi khi ta cũng phải tự hỏi và tự trả lời một cách trả ra làm sao thế nên cuộc sống muôn màu và mỗi người tìm ra 1 cái hay của cuộc sống. và các bạn nên sống theo ý của mình và biết suy ngĩ là được.

Trích dẫn Gửi bởi HoangXuanHa
    Các bạn sao ko hỏi! tại sao mình dọc, hiểu, thậm chí ngĩ ra các câu hỏi tại sao rất đúng thực tế và phù hợp với cuộc sống. Mà mình lại ko thay đổi được gì khi biết rằng thế nay ko tốt lắm mà thế kia sẽ tốt hơn. Sống thế này ko có ý ngiã mà sống thế kia có ý ngiã hơn.
    Tuy rằng mỗi người có một câu hỏi và mỗi người tìm ra cách trả lời câu hỏi theo ý mình và đôi khi ta còn ngĩ cho những người sung quanh mình, cho cả xã hội. Nhưng các bạn có biết tốt cho một số đối tượng, ý ngiã cho một số đôí tượng thì lai ko tốt và ý ngiã cho một số đối tượng khác ko.
    Cuộc sống mà đôi khi ta cũng phải tự hỏi và tự trả lời một cách trả ra làm sao thế nên cuộc sống muôn màu và mỗi người tìm ra 1 cái hay của cuộc sống. và các bạn nên sống theo ý của mình và biết suy ngĩ là được.
    Cuộc sống có niềm vui và nỗi buồn, có ánh sáng và bóng tối, có hạnh phúc và bất hạnh. Thế thì tại sao chúng ta lại chỉ muốn có cái này mà không muốn có cái kia? Và thực sự thì chúng ta cũng không thể nào chỉ muốn cái này mà không muốn cái kia.
    Mỗi người đều có khả năng lấy lại sự hăng hái, nhiệt tình, lòng yêu cuộc sống sau khi chúng ta đã trải qua buồn khổ, đau thương, mất mát.
    Bản chất của cuộc sống là rất mong manh, luôn biến đổi. Mọi niềm vui, nỗi buồn rồi cứ luân phiên trôi đi. Thế thì, tại sao chúng ta cứ tự nhấn chìm mình dưới vũng lầy đau khổ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối