Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Có đôi khi...^_^

Có đôi khi...^_^

Có đôi khi... ta nói quá nhiều...chỉ vì ta muốn quên đi một điều gì đó
    Có đôi khi...phải từ bỏ niềm hạnh phúc của mình...bởi vì mình ko làm cho người ta hạnh phúc
    Có đôi khi...lúng ta lúng túng nói đi nói lại một câu gì đó...chỉ bởi vì ko có ai an ủi mình đành phải tự an ủi bản thân
    Có đôi khi...phát hiện ra nhưng điều mới...rồi hối hận khi lỡ phát hiện ra nó
    Có đôi khi...làm nhưng điều mình biết là ko thể...bởi vì con tim quá quan trọng
    Có đôi khi...biết rõ câu trả lời...nhưng vẫn muốn hỏi
    Có đôi khi... hạnh phúc chỉ là được cầm tay người đó,đi trên một con đường đông đúc,nhưng vẫn cảm thấy cả con đường dường như chỉ có hai người!
    Có đôi khi... người ấy giận bạn vì bạn yêu ko đúng cách,nhưng ko sao cả bạn lẫn người ta đều hiểu rằng...ngày mai...sẽ chẳng có gì cả...vì hôm nay người ấy đã chỉ cho bạn yêu như thế nào rùi
    Có đôi khi... bạn liên thuyên kể cho người ta một câu chuyên linh tinh,nhưng đại loại có đoạn chàng trai nói với cô gái "anh yêu em"!về nhà cứ đinh ninh rằng nàng ko biết,đâu biết rằng nguời đó cười toét mắt vì câu nói vụng về đó
    Có đôi khi... gét người đó ghê,cứ khi nào bạn định nói một câu gì đó dễ thương thì y như rằng người đó nhìn trời nhìn đất,kiếm lấy một cớ gì đó đánh trống lảng....nhưng ơ kìa...người ta cũng đỏ mặt
    Có đôi khi ....

Chẳng có gì cả!

[B]Ðề: Có đôi khi...:thumbup:

Ðề: Có đôi khi...^_^

Ôi có đôi khi thèm như những con chim
    Cứ hót líu lo rồi tung cánh lên trời
    Đến đến đảo hoang, tìm nơi vắng bóng người
    Rồi cười nói một mình
    Và lặng khóc một mình ....

Có đôi khi, đứng lặng yên gữa dòng người qua lại... Tự dưng, chân muốn bước đi mà lòng thì lại muốn đứng yên thôi...

Có đôi khi, có 1 mình trong chiếc xe lặng lẽ... sờ trán mình vì cứ ngỡ được ai đó vừa hôn...

Có đôi khi, ngồi yên và nhìn dĩa đồ ăn không chớp mắt... Thoáng mỉm cười, cái ghế bên cạnh thiếu dáng ai...

Có đôi khi, bước đi giữa mưa giữa trời lạnh ngắt... để vai ướt một chút, để tóc vương vài giọt mưa... để nghĩ lại từng có người đi bên cạnh, cho dù mưa, cho dù gió mà lòng vẫn ấm áp

Có đôi khi, giữa cả coffee không chọn, lại chọn cho mình green tea đắng nghét... bởi vì lúc đó dù có đắng cũng thấy ngọt trong tim

Có đôi khi, để tay mình lên cổ, lên ngực áo, lên tim... chỉ để hiểu rằng một nửa của vẫn còn ở đây, vẫn nghe anh cười, nghe anh nói, và vẫn nắm tay anh...

Có đôi khi, thấy lo lo cho anh ... sao chợt thấy lòng mình sao tràn đầy nỗi nhớ ..... mà nào ai có hay...
    ...
    Có đôi khi, tự nhiên nghĩ lại, thấy anh bên cạnh mà dường như còn xa quá. Lòng lại thấy sờ sợ, sợ hạnh phúc đến nhanh quá rồi lại qua mau......

Có đôi khi.... muốn được có anh kề bên
    Có đôi khi muốn tìm anh ngay để biết rằng EM KO LẺ LOI TRÊN THẾ GIAN

Có đôi khi buồn như gió li hoang
    Và có đôi khi mình bứoc vào thế giới mọng ảo nhưng tưởng là thật
    Có đôi khi mùa đông rét mướt nhưng cũng thấy ấm áp
    Có đôi khi cobemuadong đi giữa trời mà không mang áo mưa

và có đôi khi.......

Và có đôi khi lòng thì thật yếu đuối nhưng cứ giả vờ mạnh mẽ ...
    có đôi khi muốn " thế " nhưng cứ tỏ ra không cần ... Có đôi khi trên đường đời tấp nập , ta vô tình lặng lẽ bước qua nhau ...

Có đôi khi... bộn bề với biết bao lo toan trong cuộc sống, ta thật sự cần biết bao một người cùng chia sẻ và cảm thông... Nhưng cuộc đời vẫn cứ trôi và người thì vẫn cứ hờ hững...
    Có đôi khi... ta muốn khóc thật to, gào thật lớn để tự mình vượt qua được cảm giác cô độc, buồn chán tột cùng. Nhưng quanh đi ngoảnh lại ta chẳng có nơi nào để được bộc lộ cảm xúc cho riêng mình... và nước mắt lại chỉ..chảy ngược mà thôi ...

Có đôi khi...nghĩ mình cứ mở lòng mình xem sao muốn mặc kệ nhưng mà ko làm đc...

Có đôi khi... ta cần một người bên cạnh ta, cho ta mượn bờ vai để ta dựa vào những khi muốn khóc, những khi trống trải, những khi cô đơn.. Ừ.. ta cần lắm đó! Vậy mà.. tối tối ta lại tủi thân khóc một mình vì quanh ta có ai bên cạnh đâu...

Có đôi khi... ta yêu sao những lúc lang thang trên đường phố.. một mình, chẳng có ai cạnh bên. Nhìn những đôi tình nhân đi với nhau trên đường.. trông họ thật lãng mạn và hạnh phúc. Ta ghen tị với họ quá... Giờ đây ta vẫn 1 mình...

Có đôi khi... ta khóc thật to...
    Có đôi khi... ta gào thét trong lòng...
    Có đôi khi... ta cười trong nước mắt...
    Có đôi khi... là chốn bình yên của người khác nhưng trong lòng mình không chút bình yên...
    Tối nay ta lại ngồi một mình...lắm khi khóc. Có ai bên cạnh ta lúc này đâu... Ngày mai, ngày kia và ngày sau vẫn thế...

Có đôi khi... cuộc sống như thế mà lại hay...
    Có đôi khi... thế là tốt cho ta.........
    Có đôi khi ...mệt mỏi lên diễn đàn hay yahoo chát chít lại thấy vui vui.

Có đôi khi ta làm biếng dễ sợ....
    Có đôi khi lại cực kỳ siêng năng....

có đôi khi lòng ta nặng trĩu những lo toan.vậy mà anh đã chẳng ở bên để sẻ chia cùng ta nữa!anh đã rẽ một lối đi khác của riêng anh,anh đi về phía không có ta...

Trích dẫn Gửi bởi morningstar
    có đôi khi lòng ta nặng trĩu những lo toan.vậy mà anh đã chẳng ở bên để sẻ chia cùng ta nữa!anh đã rẽ một lối đi khác của riêng anh,anh đi về phía không có ta...
    sao di đâu cũng gặp em vậy nhỉ