Nhiều khi ....... không biết phải bắt đầu như thế nào...

Nhiều khi....... muốn vứt bỏ mọi lo lắng, suy nghĩ, muộn phiền... mệt mỏi...

Nhiều khi...... muốn quên đi tất cả mọi chuyện để vui sống cho bản thân mình... lại thấy ích kỷ...

Nhiều khi....... muốn khóc để vơi đi nỗi đau.... nhưng sao chẳng có nước mắt... vô cảm...

Nhiều khi....... muốn chui vào vỏ ốc để ko phải đồi mặt với cuộc sống phức tạp... nhưng ... ko thể làm được... vì xung quanh còn nhiều thứ tốt đẹp quá... lại băn khoăn....

Nhiều khi....... thấy sợ... sợ tất cả mọi thứ.... sợ tất cả mọi người..... sợ tương lai...... sợ quá khứ........ thấy lo sợ...

Nhiều khi....... muốn đi tìm... tìm một thứ mà ko thể tìm lại được.... tìm kiếm trong vô vọng...... khờ dại...

Nhiều khi....... thấy nhớ... da diết nhớ...... nhớ...

Nhiều khi....... muốn làm 1 đều gì đó.... nhưng lý trí lại bào rằng em ko thể...... ko nên... e sợ...

Nhiều khi....... nhìn lên bầu trời trong xanh, rộng lớn..... thấy mình thật nhỏ bé...

Nhiều khi....... nhắm mắt lại để tận hưởng những cơn gió.... mơn man, vui đùa, nghịch ngợm tóc ..... ước mình là gió...

Nhiều khi....... ngủ quên trong những giấc mơ hạnh phúc... cứ muốn đắm chìm mãi.... nhưng giấc mơ nào rồi cũng sẽ phải kết thúc.... khao khát...

Nhiều khi....... cười....... nhưng trong lòng đang khóc.... chịu đựng...

Nhiều khi....... khóc.......nhưng trong lòng em đang ấm lên vì vui mừng... hạnh phúc...

Nhiều khi....... cố tin.......muốn nhắm mắt lại để ko fải nhìn thấy sự thật.... lẩn tránh...

Nhiều khi....... muốn cầm bút vẽ 1 bức tranh mang màu sắc hạnh phúc....... nhưng chỉ có thể tìm thấy 2 màu đen và trắng.... thẫn thờ...

Nhiều khi....... muốn sưởi ấm cho 1 ai đó.... bởi vì.... cũng đang lạnh...

Nhiều khi....... có những câu hỏi....... nhưng chẳng ai trả lởi cho .... bế tắc...

Nhiều khi....... bơ vơ trong bóng đêm....... khát khao có 1 ai đó mang đến cho mình 1 tia sáng.... cô độc...

Nhiều khi....... muốn thời gian ngừng lại....... để mãi được tận hưởng cảm giác bình yên.... bật khóc...

Hạnh phúc....... có phải là khi trong mình bình yên hiện diện?!.....