Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

... HÔm nay bạn có vui ko ?...

Nếu ai đó hôm nay hỏi tôi rằng : bạn có vui không?
    Xin trả lời là có, tôi rất vui, vì sao à?
    Vì, sáng thức dậy, tôi có sẵn một ly cà phê pha từ tối qua.
    Vì không có bộ quần ào nào trong thau mà mình chưa giặt ( may mắn)
    Tôi tự ủi đồ cho mình theo thói quen, điều đó cũng làm tôi vui...
    Giờ học bài không có ai đến quấy rối ...
    Nhưng đó là những chuyện bình thường quá...:giggle:

Có những điều làm tôi vui, nhưng xuất phát từ những chuyện không vui...như:
    Tôi vui vì tôi nhận ra rằng, việc gì không được thì đừng cố gắng, vô ích...
    Tôi còn vui vì cảm thấy mình nhẹ nhõm hơn sau khi trút một gánh nặng tinh thần, tự giải thoát cho mình khỏi những suy nghĩ quá tiêu cực và theo lối mòn, thay đổi quan điểm...
    Tôi vui vì làm hỏng một thứ quan trọng, nhưng khi hỏng đi rồi, tôi nghĩ lại, và thấy nó không còn quan trọng nữa, thậm chí còn ảnh hưởng nhiều đến mình... ảnh hưởng không tốt.

Nhưng cũng có những điều làm tôi vui thật sự, vì cuộc sống của tôi không phải là một cuộc sống không màu.

Tôi vui vì tôi biết, xung quanh tôi con nhiều người quan tâm tới mình hơn mình nghĩ.
    Bằng chứng cụ thể là tối hôm qua, gần 1 h sáng rồi mà vẫn còn có người ngồi ở nhà mà nhắn tin cho tôi, dù là cãi nhau nhưng điều đó cũng làm tôi cảm thấy vui
    Tôi vui vì có người nói : bài thơ của bạn chuối quá, rồi ngồi cả tiếng đồng hồ để nói về cái sự "Chuối" đó...thế là cũng có người quan tâm tới những gì mình viết ra.
    Tôi vui vì có thể ngồi nghe Nhạc hàng giờ cùng một người đồng cảm với thứ nhạc mà mình đang nghe, chia sẽ những điều đó.
    Tôi vui vì có những người bạn thân mà tôi có thể chia sẽ mọi điều, mặc dù hằng ngày, cái sự thân thiết đó được thể hiện bằng những điều rất đơn giản, bằng những hành động khá bạo lực, những câu nói khá bốp chát, khá công kích...và khá thô thiển...
    Có vẻ như cái bên ngoài rất bình thường và đơn giản đó chứa đựng nhiều điều bên trong mà chỉ có chính bản thân những người đó mới có thể thấu hiểu, và cảm nhận những tinh tế,ý nghĩa của nó...
    Tôi vui vì có một gia đình vui vẻ, hạnh phúc. Dù đôi khi cách quan tâm đó là thái quá và hơi xâm phạm một chút riêng tư, nhưng từ sâu trong đáy lòng, tôi cảm ơn điều đó từ gia đình, và cảm thấy rất vui...
    Tôi vui vì tôi đang cố gắng thực hiện những ước mơ của mình, và đã gần đạt được một trong số đó, còn những ước mơ lớn lao và xa vời khác, tôi sẽ cố gắng, cố gắng thực hiện ước mơ của mình cũng làm tôi vui.

Có vẻ những điều này là quá to tát, là quá lớn lao, nhận ra điều này cũng làm tôi vui, vui vì những điều làm mình vui thật to lớn...thật ý nghĩa...

Nếu hôm nay bạn không cảm thấy vui, hãy nghĩ lại, nghĩ thật kĩ,có thể điều làm bạn cảm thấy không vui ở hiện tại chính là điều sẽ khiến bạn vui trong tương lai...
    Tất cả những gì cuộc sống tạo ra đều có một ý nghĩa riêng của nó, chẳng có gì là vô nghĩa và vô lý cả, tất cả đều tuân theo quy luật của cuộc sống...:tungkinh:
    HI còn [you] thì sao có giống mình không nhỉ ?

Ðề: ... HÔm nay bạn có vui ko ?...

:iagree: mình đọc bài bạn rùi,giống những gì mình đang nghĩ lắm.Cuộc sống là phải như zậy đó,thế mới sống,phải vui lên để thấy cuộc sống có bao điều thật thú vị đang chờ ta............Hãy vui lên các bạn nhé!:cheers1:

hay đấy, nhưng mình thì khác. Mình chỉ vui khi minh thấy đầu óc kô phải nghĩ gì. còn như bạn nói thì chắc là mình ngất luôn.
    Vì, sáng thức dậy, tôi có sẵn một ly cà phê pha từ tối qua.:iagree:
    Vì không có bộ quần ào nào trong thau mà mình chưa giặt ( may mắn

:dapghe:

Trích dẫn Gửi bởi saobang86207
    hay đấy, nhưng mình thì khác. Mình chỉ vui khi minh thấy đầu óc kô phải nghĩ gì. còn như bạn nói thì chắc là mình ngất luôn.
    Vì, sáng thức dậy, tôi có sẵn một ly cà phê pha từ tối qua.:iagree:
    Vì không có bộ quần ào nào trong thau mà mình chưa giặt ( may mắn

:dapghe:
    hihi ! nghĩ gì viết vậy mà ! :smilielol5:

hjhj chị Girl lun có những bài viết như vậy mà.Chắc là em hok iu đời được như chị mất hjhj .em ah?em hok nghj sâu xa được như chj nhưng nhìn mọi người cười là em thấy vui nhất ah :cheers1:

Hôm nay à?? Vui chứ nhỉ. Hihihi
    Sáng dậy Ba đã làm cho 1 ổ bánh mì cá ngừ ngon chịu hok nổi luôn, Còn mami thì pha cho mình một ly Cafe nóng. Lâu rùi không có thời gian ngồi ăn sáng & uống Cafe cùng ba mẹ, sáng sớm ngồi trò chuyện huyên thuyên & cười đùa cảm giác thật tuyệt. Hehehe. Hôm nay hứa hẹn là một ngày tốt lành đây, hehehe. :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi Đại Bàng
    Sáng dậy Ba đã làm cho 1 ổ bánh mì cá ngừ ngon chịu hok nổi luôn, Còn mami thì pha cho mình một ly Cafe nóng. Lâu rùi không có thời gian ngồi ăn sáng & uống Cafe cùng ba mẹ, sáng sớm ngồi trò chuyện huyên thuyên & cười đùa cảm giác thật tuyệt. Hehehe. Hôm nay hứa hẹn là một ngày tốt lành đây, hehehe. :cheers1:
    Con xạo quá. Ba có làm cho con đâu, tự con đi mua về ăn mà.:dapghe:

Nhưng cũng được. Con cái biết nói tốt cho ba mẹ là đáng mừng.:hysterical:

Trích dẫn Gửi bởi Sư Tử Chúa
    Con xạo quá. Ba có làm cho con đâu, tự con đi mua về ăn mà.:dapghe:

Nhưng cũng được. Con cái biết nói tốt cho ba mẹ là đáng mừng.:hysterical:
    Trùi trùi, vô tâm sự tí mà huynh cũng phá nữa là sao, người ta nói thiệt mừ. Hehehehe :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi Đại Bàng
    Sáng dậy sớm làm ổ bánh mì cá cho bà xã ăn. Ai ngờ thằng con nhìn thấy sực luôn... Thế là bà xã nhịn. Bụp xong ổ bánh mì nó quay qua thấy ly cà phê bà xã pha cho mình uống, nó chơi cái ực hết sạch.
    Bó tay con với cái. :confuse1:

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    Sáng dậy sớm làm ổ bánh mì cá cho bà xã ăn. Ai ngờ thằng con nhìn thấy sực luôn... Thế là bà xã nhịn. Bụp xong ổ bánh mì nó quay qua thấy ly cà phê bà xã pha cho mình uống, nó chơi cái ực hết sạch.
    Bó tay con với cái. :confuse1:
    haha :smilielol5:! bác Bao thương con quá nhỉ ? nhà có một con chuột bác phải cẩn thận chứ ! :smilielol5:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối