Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

tờ khai thuế GTGT tháng 3 bị sai

các bạn giúp m trường hợp này với nhé,
    tờ khai tháng 2:số thuế GTGT khấu trừ chuyển kỳ sau là 200
    tờ khai tháng 3 do không phát sinh mua bán và sơ suất không tổng hợp chỉ tiêu 22 của kỳ trước chuyển qua nên tờ khai tháng 3 là bằng 0
    tờ khai tháng 4 và các tháng còn lại đúng do đã lấy dữ liệu số thuế khấu trừ từ tháng 2 qua.

tới giờ m mới xem lại và phát hiện ra vậy mình phải xử lý tờ khai thuế GTGT tháng 3 thế nào, mình khai nộp tờ khai bổ sung hay nộp lại lần 2?và nếu nộp bổ sung thì phải có những giấy tờ gì kèm theo ko?phần giải thích mình ghi như thế nào? nếu kê khai bổ sung thì kê khai các chỉ tiêu thế nào? và nộp qua mạng đc ko hay phải in ra lên nộp trực tiếp tại CQT

Ðề: tờ khai thuế GTGT tháng 3 bị sai

Cái này bạn nộp bổ sung lại toàn bộ nhé

vậy làm tờ khai bổ sung tháng 3,bạn giải trình sai sót có ở dưới chỗ nội dung giải thích, còn số thuế còn dc khấu trừ thì thêm vào chỉ tiêu 38 của tờ khai tháng hiện tại đó

Trích dẫn Gửi bởi thuthuyqn88
    vậy làm tờ khai bổ sung tháng 3,bạn giải trình sai sót có ở dưới chỗ nội dung giải thích, còn số thuế còn dc khấu trừ thì thêm vào chỉ tiêu 38 của tờ khai tháng hiện tại đó
    m chỉ sai tháng 3 thôi, do không kê khai ở chỉ tiêu 22, trong tháng 3 ko phát sinh thuế đra, đvao, tháng 4 thì đúng do mình có lấy số dư ở cuối tháng 2 chuyển wa

Trích dẫn Gửi bởi longnguyen86
    các bạn giúp m trường hợp này với nhé,
    tờ khai tháng 2:số thuế GTGT khấu trừ chuyển kỳ sau là 200
    tờ khai tháng 3 do không phát sinh mua bán và sơ suất không tổng hợp chỉ tiêu 22 của kỳ trước chuyển qua nên tờ khai tháng 3 là bằng 0
    tờ khai tháng 4 và các tháng còn lại đúng do đã lấy dữ liệu số thuế khấu trừ từ tháng 2 qua.

tới giờ m mới xem lại và phát hiện ra vậy mình phải xử lý tờ khai thuế GTGT tháng 3 thế nào, mình khai nộp tờ khai bổ sung hay nộp lại lần 2?và nếu nộp bổ sung thì phải có những giấy tờ gì kèm theo ko?phần giải thích mình ghi như thế nào? nếu kê khai bổ sung thì kê khai các chỉ tiêu thế nào? và nộp qua mạng đc ko hay phải in ra lên nộp trực tiếp tại CQT
    Chỉ tiêu [22] trên tờ khai thuế T3 không có. Các tháng sau không sai gì hết thì làm như sau:
    1. Làm KHBS Tờ khai tháng 3 => In nộp qua mạng nếu có, ngược lại thì nộp giấy,
    2. Tháng hiện tại (tháng phát hiện sai sót) bạn nhập số thiếu đó vào chỉ tiêu [38] - Điều chỉnh giảm thuế GTGT của các kỳ trước,

2. Tháng hiện tại (tháng phát hiện sai sót) bạn nhập số thiếu đó vào chỉ tiêu [38] - Điều chỉnh giảm thuế GTGT của các kỳ trước,[/QUOTE]

bạn ko hiểu ý mình rồi.nghĩa là tháng số dư còn đc khấu trừ chuyển kỳ sau của tháng 2 là 200, nhưng wa tháng 3 mình ko kê khai số tiền đó lên chỉ tiêu 22 trên tháng 3, nên làm cho tháng 3 số thuế còn đc khấu trừ chuyển kỳ sau là bằng 0(do ko phát sinh nghiệp vụ mua, bán).
    tới tháng 4, chỉ tiêu 22 của mình bằng 200, do mình lấy từ số còn đc khấu trừ cuối tháng 2 chuyển wa.

thì gọi cho mình, mình hỉu ý bạn rùi....và mình đã chỉ bạn rùi đó haiz.......tháng 4 của bạn ko đúng quy cách, bạn hỉu ko..... tháng 4 phải làm như mình nói đó