Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

anh/ chị nào đi làm rồi giúp em giải đáp thắc mắc về BCTC với hjx

1. Thầy cô em bảo khi làm cho Doanh nghiệp thì cần làm BCTC sạch để thu hút vốn đầu tư, dù có lỗ cũng làm cho cho nó sạch nó đẹp, vậy anh/ chị cho em hỏi các khoản như thế nào thì mình có thể giảm trừ chi phí để tăng doanh thu ạ?, nhưng có người thì bảo làm BCTC thì nên báo cáo lỗ để giảm bớt thuế, cho em hỏi thêm là trường hợp nào mình BCTC sạch và từng nào BCTC lỗ?, em thấy 2 vấn đề ấy mâu thuẫn với nhau quá...hix hix. Em cám ơn anh/ chị nhiều ạ. <3

Ðề: anh/ chị nào đi làm rồi giúp em giải đáp thắc mắc về BCTC với hjx

theo tớ nghĩ
    cùng 1 kết quà doanh thu và chi phí , thì có 1 cach đơn giản mà k phải là gian lận
    dùng các tk" treo" chi phí (142 - 242 ) để kìm các chi phí mua vào . cho lợi nhuận tăng => hồ sơ vay vs ngân hàng
    dùng các "dồn" chi phí (335 ) để rót các chi phí vào , giúp ln giảm => đóng cho thuế
    ngoài ra còn nhiều cack khác để window shopping ( thuật ngữ chỉ tiều xảo make up cho bctc )

1. làm lãi bctc(làim đẹp) đối với công ty cổ phần để thu hút vốn đầu tư hoặc đối với dn tư nhân đang có nhu cầu vay vốn
    2.làm lỗ đối ivới công ty tư nhân k cần vay vốn ^^

--------------
    a ma làm cho e hỏi là cái mà trich trc chi phí cho vô 335 thì khi nhà thuế tính thuế thu nhập dn người ta vẫnno loại ra
    vậy cái bctc mà dn là nó căn cứ trên cách tính thuế của kế toán đúng k ạ?
    còn của thuế chỉ là căn cứ để mình nộp thuế thu nhập dn hiện hành va số thuế thu nhập hoãn lại phải trả hay tài sản thuế thu nhập được hoàn lại?

p/s: a kể thêm vài cách để nấu nướng lãi lỗ đi ạ :hongio:

Trích dẫn Gửi bởi ht lyly
    1. làm lãi bctc(làim đẹp) đối với công ty cổ phần để thu hút vốn đầu tư hoặc đối với dn tư nhân đang có nhu cầu vay vốn
    2.làm lỗ đối ivới công ty tư nhân k cần vay vốn ^^

--------------
    a ma làm cho e hỏi là cái mà trich trc chi phí cho vô 335 thì khi nhà thuế tính thuế thu nhập dn người ta vẫn loại ra
    vậy cái bctc mà dn là nó căn cứ trên cách tính thuế của kế toán đúng k ạ?
    còn của thuế chỉ là căn cứ để mình nộp thuế thu nhập dn hiện hành va số thuế thu nhập hoãn lại phải trả hay tài sản thuế thu nhập được hoàn lại?

p/s: a kể thêm vài cách để nấu nướng lãi lỗ đi ạ :hongio:
    hi hi hi lấy vd thế thôi , chứ khi mà " nói chiện " vs thuế thì phải " nói có sách . mách có chứng " sao mà xuất toán đc