Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Em muốn lấy hoá đơn đầu vào cho việc thuê xưởng sản xuất!!! Giúp em với!!

chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ. cả nhà cho em hỏi một chút nhé.công ty em thuê xưởng để sản xuất, nộp tiền thuê theo quý, thời hạn hợp đồng 5 năm. Bây giờ em muốn lên cơ quan thuế để lấy chứng từ đầu vào cho việc thuê xưởng như vậy cân những giấy tờ liên quan hay những thủ tục như thế nào, có bác nào biết chỉ em với .... hi***xhi***x. còn 7 ngày nữa là em phải làm xong mọi thủ tục cho việc này.......MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ EM VỚI Ạ

Ðề: Em muốn lấy hoá đơn đầu vào cho việc thuê xưởng sản xuất!!! Giúp em với!!

Vác bộ hợp đồng thuê xưởng lên gặp cán bộ quản lý thuế quận đó (khi đi nhớ mang theo phòng bì). Nhớ là HĐ thuê xưởng từ lúc ký tới lúc mang lên thuế là 10 ngày thôi nhé. Nếu chủ xưởng bên bạn chưa có MST thì sẽ mất thêm giai đoạn đk ký MST cho ông ấy nữa.
    Lên gặp quản lý họ sẽ hướng dẫn thủ tục và tính tiền thuế TNCN & thuế GTGT cho bên bạn.

Trích dẫn Gửi bởi joku
    chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ. cả nhà cho em hỏi một chút nhé.công ty em thuê xưởng để sản xuất, nộp tiền thuê theo quý, thời hạn hợp đồng 5 năm. Bây giờ em muốn lên cơ quan thuế để lấy chứng từ đầu vào cho việc thuê xưởng như vậy cân những giấy tờ liên quan hay những thủ tục như thế nào, có bác nào biết chỉ em với .... hi***xhi***x. còn 7 ngày nữa là em phải làm xong mọi thủ tục cho việc này.......MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ EM VỚI Ạ

công ty em ký hợp đồng này từ hồi tháng 5 cơ. bây giờ mang lên thuế có sao không các bác???

giờ mang nên bị phạt chậm khai thuế cho chủ nhà đó, sửa lại hợp đồng theo ngày bây giờ nhé

Trích dẫn Gửi bởi joku
    công ty em ký hợp đồng này từ hồi tháng 5 cơ. bây giờ mang lên thuế có sao không các bác???

Hợp đồng sao sửa được b? bên cho thuê xưởng là hộ gia đình mà, cty mình phải lấy hoá đơn đầu vào từ bên thuế. nếu như vậy tháng này kê khai thuế bổ sung có được không? và bị phạt thì phạt thế nào. huhuhuh.

2 ng ký lại có sao đâu, bạn cứ tính đi chậm từ 1- 10 ngày là 100k tới 1tr
    10 -20 ngày là 1tr đến 2 tr,
    rùi cao dần,
    chỉ cần thỏa thuận với chủ nhà làm lại hợp đồng có sao đâu, lùi ngày thui mà

hihi. em hỏi thêm chút nữa, bên e ký hợp đồng thuê từ hồi tháng 5, nhưng bây giờ mới lên thuế để xin cấp hoá đơn cho việc thuê xưởng, vậy bây giờ em phải nộp khoảng bao nhiêu tiền để xin cấp hoá đơn cho việc thuê xưởng này hả các bác. nó phụ thuộc ntn vào số tiền thuê xưởng trong hợp đồng ạ!!!! Mong bác nào biết chỉ em với ạ!