Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Phần mềm kế toán :((

Em mới chập chọe vào nghề. Công ty em nó lại nhỏ. Vừa vào phần mềm kế toán xem dữ liệu kế toán trước đây mà choáng luôn. Kiểu như trước đây có kế toán làm nhưng vừa làm vừa bỏ. Bây giờ em phải xử lý thế nào đây ah??? Bên kế toán thuế thì cty có thuê kế toán làm part time, em chưa gặp nên chưa hỏi được gì.
    Anh chị tư vấn em với ạ :-((

Ðề: Phần mềm kế toán :-((

Không hiểu ý bạn lắm.Tức là nội bộ chưa vào hay là bên kế toán thuế chưa vào. Nếu như nội bộ thì mình bắt đầu nhập từ khi mình làm. Nếu bên thuế thì nhập từ năm nay và làm thôi. Cố lên càng nhiều kinh gnhiệm!

Dạ bên nội bộ chị ạ. Năm nay thì chả có ai làm rùi, xem của năm trước thì kiểu bỏ dở, không ra cái gì hết ạ. Bây giờ làm thì xử lý thế nào ạ???

Bỏ công ra làm lại thôi, chịu khó cày ải vậy.

Bên nội bộ thì mình ko quản lý từ năm trước nên thôi. Nói với sếp bạn là tình hình klế toán cũ ko làm nên số liệu bg lung tung/ Em làm nội bồ từ thời điểm em tiếp nhận thôi sếp ạ!

Trích dẫn Gửi bởi phongvan
    Bỏ công ra làm lại thôi, chịu khó cày ải vậy.
    @@ thế các nghiệp vụ trước đây ko theo dõi thì cày kiểu gì ạ???

---------- Post added at 04:20 ---------- Previous post was at 04:19 ----------

Trích dẫn Gửi bởi happy2012
    Bên nội bộ thì mình ko quản lý từ năm trước nên thôi. Nói với sếp bạn là tình hình klế toán cũ ko làm nên số liệu bg lung tung/ Em làm nội bồ từ thời điểm em tiếp nhận thôi sếp ạ!
    nếu e làm kttc mà cuối năm phải làm báo cáo chẳng hạn thì làm sao hả chị??? T.T

Thế này nhe. Mình đã trình bày với sêp rồi nên làm thì mình chỉ làm nội bộ từ lúc mình làm thôi bạn ạ. CÒn thuế thì tất nhiên là mình phải tập hợp hóa đơn chứng từ và làm rồi. Chú ý lúc làm cần xem lại và đối chiếu với tờ khai thuế, sổ phụ ngân hàng

Em muốn hỏi nếu cuối năm mà muốn làm mấy cái BCTC thì lấy số liệu số đầu năm hay năm trước thế nào ạ chị?

Trích dẫn Gửi bởi MochiAki
    Em muốn hỏi nếu cuối năm mà muốn làm mấy cái BCTC thì lấy số liệu số đầu năm hay năm trước thế nào ạ chị?
    Tùy theo kì kế toán mà bên bạn đăng kí nhé!

tình hình chung của kt nội bộ các cty mà bạn :v )
    nói chung là tùy vào thoải thuận của bạn và sếp, nếu sếp dễ tính thì bạn làm như happy 2012 là oki
    còn k thì chấp nhận lục tung lại đống sổ sách mà làm sửa lại của năm trc
    // cố lên bạn, trc mình cũng dính mấy cty ntn rồi )))