Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

đăng ký lao động cho cty mới thành lập

Cty em mới thành lập Tháng 10/2010. Nhưng chưa đăng ký Lao động. Như vậy thì em phải làm những thủ tục gì, cần giấy tờ gì. Và Mình chỉ lên Sở Lao động đăng ký là xong phải ko các anh chị.
    Em mới vào nghề, nên ko biết, xin các anh chị chỉ giúp giùm em về việc Người lao động, Theo đúng Pháp luật. Xin cám ơn các anh chị nhiều.

Ðề: đăng ký lao động cho cty mới thành lập

Em làm hồ sơ gửi lên phòng lao động thôi chứ không cần lên sở đâu. Vì chỉ có các doanh nghiệp lớn do cục thuế tỉnh, thành phố quản lý mới cần đăng ký trên sở. Còn cty vừa, nhỏ, siêu nhỏ do chi cục thuế quản lý thì chỉ cần lên phòng lao động quận huyện đăng ký là được. Thủ tục thì em tham khảo tại đây nhé, nhưng hồ sơ này chị làm từ năm 2009 cơ nên bây giờ cũng có nhiều thay đổi em thay đổi cho hợp lý với thời điểm hiện tại. Tốt nhất là em lên phòng lao động nhờ hướng dẫn và xin 1 bộ của đơn vị khác về làm theo là được cũng không có gì khó khăn đâu.
    DK THANG BANG LUONG.rar

Dạ em xin cám ơn các anh chị.
    Cty em chỉ co mấy người nên ko có đăng ký BH

Mình gửi rùi đó

Cty Mình thành lập 1/2011 .Mình cũng muốn đăng kí lao động và tham gia BH XH , BHYT cho tất cả nhân viên công ty . Bạn có thể vui lòng gửi mail về kimloanlt.ngogia@gmail.com cho minh xin file bộ hồ sơ được không ạh .
    Mình xin chânt hành cảm ơn rất nhiều

Cty Mình thành lập 11/2010 đến nay vẫn chưa đăng ký lao động và tham gia BHXH, BHYT. Mình cũng muốn xin bạn file bộ hồ sơ, bạn có thể vui lòng gửi cho mình theo địa chỉ mail này với nhé: vothuydantam@gmail.com. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.

bạn ơi gửi cho mình với!mail cua m là:nguyenkhuy_kt51c@yahoo.com.vn. hii.ktoán càng làm càng thấy khó. hichic. Cảm ơn bạn nhiu nha!

Bạn ơi, cty mình cũng chưa đóng BH cho NLĐ. Bạn gửi file cho mình vào mail kyduyen87@gmail.com nha.
    thanks

Ðề: Re: đăng ký lao động cho cty mới thành lập

Trích dẫn Gửi bởi thutrang2010
    Dạ em xin cám ơn các anh chị.
    Cty em chỉ co mấy người nên ko có đăng ký BH
    chị HP nói đúng rùi đó. Bạn phải nói vs xếp sao cho ổng hiểu chứ, không đký BH là ko ổn đâu. Đó cũng là quyền lợi của bạn mà.

gửi cho em với:mail e: tybinhan@gmail.com

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối