Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

làm thế nào để có thể làm tốt đc báo cáo tài chính

Ðề: làm thế nào để có thể làm tốt đc báo cáo tài chính

cái này thì có gi là khó,bạn phải nắm rõ định khoản,luật thuế và có khả năng nhẹ bén với con số,thế là làm được bctc

khả năng nhạy bén với con số là sao vậy cậu?
    hi

Trích dẫn Gửi bởi cochunho1214
    các ac có kinh nghiệm chỉ cho em cách làm thế nào để làm tốt báo cáo tài chính đc ah,
    vì em rất muốn làm tốt báo cáo tài chính và có thể nhận về nhà làm.hihii.
    Em cám ơn mọi ng ah:hongio::hongio::hongio::hongio::091::091::091:
    kinh nghiệm của mình là làm nhiều sẽ tốt. ko khó lắm nhưng phải làm nhiều mới thành thạo được

Nói chung, khi đã là 'kế' thì phần đông ai cũng làm được, nếu như 'bạn kia' nói là hạch toán, thuế, ... thì dân 'kế' ai làm chả được. Cái chính là mình làm sao để người 'trả công' cho mình hài lòng. Theo tôi thì muốn làm BCTC được tốt cần phải:
    - Làm tốt công việc của người làm 'kế bên toán',
    - Nắm những nguyên tắc chung, cơ bản giữa lý thuyết và thực tế diễn ra tại đơn vị,
    - ...
    Nhưng cái chính vẫn là đam mê nghề nghiệp, thích làm số liệu và nhảy múa cùng nó (như vậy mới hứng thú).

Bạn có thể theo các anh chị lớn tuổi có kinh nghiệm đang nhận sổ sách sách của các DN về nhà làm, bạn có thể làm trợ lý cho các anh chị ấy sau một thời gian bạn học hỏi được kinh nghiệm bạn có thể tự nhận về làm riêng. Nhưng mình muốn hỏi hiện tại bạn bao nhiêu tuổi, bạn có thể giới thiệu sơ qua với mình biết được không, không tiện trên diễn đàn bạn có thể gừi vào mail cho mình taxatc2011@gmail.com bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi kinhphucnguy
    Nói chung, khi đã là 'kế' thì phần đông ai cũng làm được, nếu như 'bạn kia' nói là hạch toán, thuế, ... thì dân 'kế' ai làm chả được. Cái chính là mình làm sao để người 'trả công' cho mình hài lòng. Theo tôi thì muốn làm BCTC được tốt cần phải:
    - Làm tốt công việc của người làm 'kế bên toán',
    - Nắm những nguyên tắc chung, cơ bản giữa lý thuyết và thực tế diễn ra tại đơn vị,
    - ...
    Nhưng cái chính vẫn là đam mê nghề nghiệp, thích làm số liệu và nhảy múa cùng nó (như vậy mới hứng thú).
    bạn ơi ,bạn có sách nói về cách phân tích báo cáo ko? mình muốn tìm tài liệu về phân tích báo cáo ,nhìn vào báo cáo các chỉ tiêu có thể hiểu được doanh nghiệp mạnh hay yếu, có ko post lên cho mình với....