Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Anh chị chỉ giúp em về hóa đơn VAT với ah

Hi anh chị
    Em hiện đang có kinh doanh mặt hàng hoa tươi, cũng có làm cho 1 vài công ty nên họ yêu cầu về hóa đơn VAT. Em thì chưa nắm rõ cái này nên anh chị nào có kinh nghiệm thì chỉ em với ah. Mình có thể in hóa đơn bán(đặt) hàng, hóa đơn VAT ở đâu và phải làm như thế nào ah?Em cám ơn anh chị nhiều lắm.

Ðề: Anh chị chỉ giúp em về hóa đơn VAT với ah

Ui, anh chị nào bit cái này thì chỉ em với ah. Em cám ơn anh chị

Ui, k ai biết về vấn đề này ah. Giúp em với

Theo mình thì bạn kinh doanh cá nhân nên không thể xuất hóa đơn GTGT cho khách được, vì để xuất hóa đơn gtgt thì bạn phải có tư cách pháp nhân nghĩa là thành lập công ty và đăng ký mã số thuế với chi cục thuế. Bạn nên thảo một cái mẫu như phiếu xuất hàng, hóa đơn bán hàng thông thường ra quán phô tô người ta in cho, cái mẫu giống như khi mình mua mặt hàng ở các cửa hàng ấy. Khi nào khách hàng đòi hỏi thì bạn viết cho họ. Để họ về quyết toán với công ty, đưa vào tính chi phí bình thường thôi.

Bạn nganinhbinh nói đúng rùi đó bạn, nếu bạn muốn xuất HĐ VAT cho khách hàng thì bạn thành lập công ty đi (sao lại không nhỉ :chuyengivay - có gì cho mình tham gia với nha! Hiii….lane:

bạn này nói đúng rồi những còn có cách khác là bạn đăng ký mST cá nhân với cơ quan thuế, đóng thuế môn bài, thuế ấn định cả năm để lên cơ quan thuế tại trụ sở bạn kinh doanh để mua hóa đơn, nhưng cách này bạn hơi đóng thuế nhiu đó, bạn cần gì cứ alo mình, mình giúp được mình sẽ giúp, mình hiện đang ở SG.sdt 0978054025

Trích dẫn Gửi bởi nganinhbinh
    Theo mình thì bạn kinh doanh cá nhân nên không thể xuất hóa đơn GTGT cho khách được, vì để xuất hóa đơn gtgt thì bạn phải có tư cách pháp nhân nghĩa là thành lập công ty và đăng ký mã số thuế với chi cục thuế. Bạn nên thảo một cái mẫu như phiếu xuất hàng, hóa đơn bán hàng thông thường ra quán phô tô người ta in cho, cái mẫu giống như khi mình mua mặt hàng ở các cửa hàng ấy. Khi nào khách hàng đòi hỏi thì bạn viết cho họ. Để họ về quyết toán với công ty, đưa vào tính chi phí bình thường thôi.

Trích dẫn Gửi bởi nganinhbinh
    Dạ, thì tại em bảo là hóa đơn bán hàng bình thường hay hóa đơn VAT, chị ấy bảo hóa đơn VAT nên e mới k hỉu ah. Chị ấy bảo có cái đó thì mới quyết toán dc với công ty ?

Trích dẫn Gửi bởi kiepdoden
    bạn này nói đúng rồi những còn có cách khác là bạn đăng ký mST cá nhân với cơ quan thuế, đóng thuế môn bài, thuế ấn định cả năm để lên cơ quan thuế tại trụ sở bạn kinh doanh để mua hóa đơn, nhưng cách này bạn hơi đóng thuế nhiu đó, bạn cần gì cứ alo mình, mình giúp được mình sẽ giúp, mình hiện đang ở SG.sdt 0978054025
    Dạ, e ở Hà Nội cơ. Cám ơn anh nhé.

---------- Post added at 10:01 ---------- Previous post was at 10:01 ----------

Trích dẫn Gửi bởi bluename
    Bạn nganinhbinh nói đúng rùi đó bạn, nếu bạn muốn xuất HĐ VAT cho khách hàng thì bạn thành lập công ty đi (sao lại không nhỉ :chuyengivay - có gì cho mình tham gia với nha! Hiii….lane:
    Hihi, mình thì chưa mở công ty nên chưa tham gia dc rùi. hihi. Bạn mở đi cho mình tham gia nha.