Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cho mình hỏi về hình thức Kế toán Nhật ký chung

Chào cả nhà.
    Cho mình hỏi chút nha, cty mình mới về làm sử dụng hình thức kế toán Nhật ký chung, mà lại làm tay do cty mới thành lập được mấy tháng. Trước đây cty cũ của mình làm phần mềm mà lại là hình thức chứng từ ghi sổ nó cũng dễ, bjo mình k biết Nhật ký chung có rắc rối hơn k? Khi vào Sổ cái thì phải đánh số chứng từ như thế nào để vào cho đúng? Giúp mình với nha.: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:

Ðề: Cho mình hỏi về hình thức Kế toán Nhật ký chung

Trích dẫn Gửi bởi Vuhuyen87
    Chào cả nhà.
    Cho mình hỏi chút nha, cty mình mới về làm sử dụng hình thức kế toán Nhật ký chung, mà lại làm tay do cty mới thành lập được mấy tháng. Trước đây cty cũ của mình làm phần mềm mà lại là hình thức chứng từ ghi sổ nó cũng dễ, bjo mình k biết Nhật ký chung có rắc rối hơn k? Khi vào Sổ cái thì phải đánh số chứng từ như thế nào để vào cho đúng? Giúp mình với nha.: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Lasao:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:: Alo:
    nhật ký chung và chứng từ gi sổ thì các sổ cái, sổ chi tiết, các sổ NXT... đều giống nhau chúng chỉ khác nhau ở chổ hình thước NKC thì có sổ nhật ký chung, nhật ký mua hàng, nhật ký bán hàng, thật ký thu tiền, nhật ký chi tiền còn bên CTGS thì chỉ có chứng từ ghi sổ thôi

nhật ký chung thì cứ theo thời gian mà ghi thui. ở trường thầy dạy là nếu ghi vào sổ nhật lý mua hàng, bán hàng, thu tiền, chi tiền thi k đc ghivào nhật ký chung nhưng mình thấy cứ ghi hết vào nhật ký chung cho nhanh và dễ. hix

Hình thức nhật ký chung nó có các so:4 quyển sổ đac biệt thu, chi, mua, bán), sổ thanh toán nguơi mua và người bán, các sổ chi tiết, sổ thuế,và sổ cái
    Bạn cứ theo các sổ đó mà làm