Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Quy định về việc kê khai lỗ

Chào mấy bạn, mình nghe chị kế toán cũ công ty mình nói là kinh doanh bên bệnh viện và phòng khám thì nhà nước cho phép kê khai lỗ trong vòng ba năm, mình không chắc nên muốn hỏi ý kiến mấy bạn, và nếu có thì có thể giải thích giùm mình được không mình cám ơn nhiều.

Ðề: Quy định về việc kê khai lỗ

Lỗ hay lãi là phụ thuộc vào tình hình kinh doanh của đơn vị, đừng nghe mấy chị nói mà tưởng bở; cứ tin tớ đi, mấy bác thuế hay kiểm toán mà sờ vào thì coi chừng no đòn đấy

Nhưng mà chị kế toán đó làm chỗ Công ty mình được một năm rồi, chẳng lẽ chị ấy lại nói dối mình, mà mình tìm hiểu trên mạng chẳng thấy có quy định nào cả.

Chị ấy làm 1 năm có bằng tớ làm ngành thuế 17 năm kg nhỉ

Uhm,cám ơn bạn nhiều nha. Như vậy là không có quy định nào về việc cho phép lỗ hết phải không, hôm bữa sếp mình còn bảo mình lên cục thuế hỏi thử, mình sợ lên đó hỏi tùm bãy thì bị chửi nên mình không lên, cám ơn bạn nhiều nha để sáng mai mình lên trình bày với sếp, mà sếp mình khó tính làm khi trả lòi câu hỏi của ổng là phải trả lời lúc nào cũng phải trả lời hết câu hỏi là tại sao như thế, tại sao lại như vậy, trả lời không được là out với ổng luôn.

Thực tế lỗ hay lãi là do mình kinh doanh ra sao, nhưng cũng phải cẩn thận trong hạch toán các khoản chi phí và chứng từ nếu không chuyện lỗ thật mà khi được các cơ quan chức năng kiểm tra xác định là lãi (lỗ giả) là chuyện thường