Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Có pác nào rành về Gia hạn hóa đơn ko

Công ty mình hồi tháng 1 không có làm gia hạn hóa đơn cũ ,nhưng bên mình có làm thủ tục hủy hóa đơn và mua hóa đơn mới,hôm wa đi họp thuế người ta nói hóa đơn nào không gia hạn thì không hợp lệ có thể đóng tiền phạt từ 2 triệu đến 60 triệu ,bạn nào ranh chỉ giúp mình với ,không biết bây giờ nộp bổ sung có sao ko, Ai biết làm ơn chỉ giúp mình nha .Địa chỉ mail :sales.seawind@gmail.com
    hoặc yahoo :mminhhtam@yahoo.com
    Thank

Ðề: Có pác nào rành về Gia hạn hóa đơn ko

Bạn bichnghe có thể cho mình yahoo để mình hỏi rõ hơn ko

Như vậy hoá đơn của bên bạn là những hoá đơn không còn giá trị sử dụng và phải huỷ.
    Thủ tục và cách thức làm như nào tốt nhất bạn nên hỏi cán bộ quản lý thuế hoặc bộ phận 1 cửa của chi cục thuế để được hướng dẫn.
    Chúc bạn làm tốt

Thông tư thì chính xác rồi nhưng bạn đã hủy hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới từ 01/01/2011 thì đâu cần phải làm.Còn ngược lại thì bạn bị phạt là cái chắc nhưng nếu bạn lanh một chút thì CTy chịu khó chi ra một số tiền nhờ vả người ta đóng dùm cái dấu thì chắc cũng được với điều kiện người quản lý thuế trực tiếp của mình chịu giúp thì người ta sẽ có cách lấy cho bạn dấu ngày bạn cần.

Trích dẫn Gửi bởi octieucon
    Thông tư thì chính xác rồi nhưng bạn đã hủy hóa đơn cũ và mua hóa đơn mới từ 01/01/2011 thì đâu cần phải làm.Còn ngược lại thì bạn bị phạt là cái chắc nhưng nếu bạn lanh một chút thì CTy chịu khó chi ra một số tiền nhờ vả người ta đóng dùm cái dấu thì chắc cũng được với điều kiện người quản lý thuế trực tiếp của mình chịu giúp thì người ta sẽ có cách lấy cho bạn dấu ngày bạn cần.
    Công ty bạn ấy 31/12 tồn 15 hoá đơn nhưng trong tháng 1 chỉ huỷ 12 cái chừa lại 3 cái. Vấn đề ở chỗ bạn ý lại xuất 3 HĐ đó vào tháng 2/2011. Thế mới có chuyện.
    Theo ôctiêu trường hợp này bị phạt như nào?

Trích dẫn Gửi bởi fover214
    Công ty mình hồi tháng 1 không có làm gia hạn hóa đơn cũ ,nhưng bên mình có làm thủ tục hủy hóa đơn và mua hóa đơn mới,hôm wa đi họp thuế người ta nói hóa đơn nào không gia hạn thì không hợp lệ có thể đóng tiền phạt từ 2 triệu đến 60 triệu ,bạn nào ranh chỉ giúp mình với ,không biết bây giờ nộp bổ sung có sao ko, Ai biết làm ơn chỉ giúp mình nha .Địa chỉ mail :sales.seawind@gmail.com
    hoặc yahoo :mminhhtam@yahoo.com
    Thank
    Do bạn ko cập nhật thông tin đầy đủ..

Công ty bạn ko gia hạn mà vẫn xài hóa đơn cũ, thì xem như hóa đơn ấy ko hợp lệ...
    Như thế bị phạt là chuyện đương nhiên...

Trích dẫn Gửi bởi jolieszhang
    Do bạn ko cập nhật thông tin đầy đủ..

Công ty bạn ko gia hạn mà vẫn xài hóa đơn cũ, thì xem như hóa đơn ấy ko hợp lệ...
    Như thế bị phạt là chuyện đương nhiên...
    Jo
    Trường hợp của bạn ấy giống như Gấu vừa nêu đó
    Giờ nếu bị phạt thì như nào ý nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi bichnghe
    Công ty bạn ấy 31/12 tồn 15 hoá đơn nhưng trong tháng 1 chỉ huỷ 12 cái chừa lại 3 cái. Vấn đề ở chỗ bạn ý lại xuất 3 HĐ đó vào tháng 2/2011. Thế mới có chuyện.
    Theo ôctiêu trường hợp này bị phạt như nào?
    Trời vậy thì thua rồi, phạt là chắc rùi né cũng không được=> chịu khó đi xin lại hóa đơn + điều chỉnh tờ khai thuế + nộp phạt thôi. Làm lẹ trong tờ khai thuế tháng 06 này chứ không để qua tháng làm theo thông tư 28/2011/TT-BTC nhiều khi nắm chưa hết cách làm mà làm sai thì mệt lắm.
    Còn phạt thì mình nghĩ bạn đã nêu rõ rồi hi!

Trích dẫn Gửi bởi octieucon
    Trời vậy thì thua rồi, phạt là chắc rùi né cũng không được=> chịu khó đi xin lại hóa đơn + điều chỉnh tờ khai thuế + nộp phạt thôi. Làm lẹ trong tờ khai thuế tháng 06 này chứ không để qua tháng làm theo thông tư 28/2011/TT-BTC nhiều khi nắm chưa hết cách làm mà làm sai thì mệt lắm.
    Còn phạt thì mình nghĩ bạn đã nêu rõ rồi hi!
    Ừa mình cũng chưa gặp cái trường hợp nì bao rờ
    Chắc chắn phải huỷ HD xuất lại và nộp phạt roài
    Hờ hờ...........
    Chia buồn nha forver 214