Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Giám đốc bị ốm nặng mà cơ quan thuế thông báo quyết toán thì làm thế nào???

Chào các anh, chị, em trong diễn đàn. Cả nhà cho mình hỏi chút là giám đốc bên mình đang bị ốm nặng ( có hồ sơ bệnh án của bệnh viện Bạch Mai) , mà cơ quan thuế lại đang ép bên mình quyết toán( bên mình hoạt động đc 3 năm rồi). vậy cả nhà có ai biết làm thế nào cho hợp lý thì giúp mình với. Cảm ơn cả nhà nhiều lắm

Ðề: Giám đốc bị ốm nặng mà cơ quan thuế thông báo quyết toán thì làm thế nào???

Bạn làm hồ sơ nghỉ ốm đau chưa? Nộp cho BHXH chưa? Sếp bệnh gì? Ngồi or ký tên nỗi nữa kg?

Trích dẫn Gửi bởi naivang
    Chào các anh, chị, em trong diễn đàn. Cả nhà cho mình hỏi chút là giám đốc bên mình đang bị ốm nặng ( có hồ sơ bệnh án của bệnh viện Bạch Mai) , mà cơ quan thuế lại đang ép bên mình quyết toán( bên mình hoạt động đc 3 năm rồi). vậy cả nhà có ai biết làm thế nào cho hợp lý thì giúp mình với. Cảm ơn cả nhà nhiều lắm
    Làm công văn gửi đến cơ quan thuế + bệnh án giám đốc => đề nghị dời ngày kiểm tra sang 1 ngày khác.

Chào bạn, Quyết toán thực chất GĐ củng ko phải làm gì, mình đã làm dc 2 lần rồi chỉ kế toán làm việc với thuế thôi, GĐ chỉ ngồi xơi nc áh. Nếu xin thuế dời ngày kiểm tra mình thấy ko hay lắm vì thuế sẻ nghỉ sao lại bệnh đúng lúc thế !... đây chỉ là ý kiến mình thôi nha. Nếu GĐ đồng ý cho kế toán quyết toán thì bạn cứ an tâm làm nhé. :macco:

Theo mình thì vẫn phải có Giám đốc... mặc dù quyết toán liên quan đến kế toán, có gì thì kế toán sẽ giải trình với thuế rồi, nhưng nếu họ đến quyết toán mà Giám đốc lại không có mặt thì không hay lắm.... Theo mình nên làm công văn và nêu lý do bạn muốn hõan quyết toán thuế và hẹn vào thời gian nào đó.
    Chúc bạn thành công!

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Theo mình thì vẫn phải có Giám đốc... mặc dù quyết toán liên quan đến kế toán, có gì thì kế toán sẽ giải trình với thuế rồi, nhưng nếu họ đến quyết toán mà Giám đốc lại không có mặt thì không hay lắm.... Theo mình nên làm công văn và nêu lý do bạn muốn hõan quyết toán thuế và hẹn vào thời gian nào đó.
    Chúc bạn thành công!
    Chị xinh đẹp, bt thôi mà, GĐ có biết j về kế toán đâu. GĐ chủ yếu để nhậu nhẹt thôi. Chắc tùy Cty, em thì KT quyết định tất.

mình đã làm công văn giãn một lần vào năm ngoái, thế giờ lại làm tiếp ạ. Liệu bên thúê có chấp nhận ko ạ. cảm ơn nhiều nhé

mình đã làm công văn giãn một lần vào năm ngoái, thế giờ lại làm tiếp ạ. Liệu bên thúê có chấp nhận ko ạ. cảm ơn nhiều nhé
    Theo mình bạn nên xem tình hình Sếp bệnh thế nào rồi giải quyết, nếu bệnh triền miên từ năm nọ qua năm kia thì sẽ quyết toán không cần Giám Đốc nữa.. còn nếu bệnh bình thường thì lại làm công văn hoãn 1 lần nữa vậy....

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    Theo mình bạn nên xem tình hình Sếp bệnh thế nào rồi giải quyết, nếu bệnh triền miên từ năm nọ qua năm kia thì sẽ quyết toán không cần Giám Đốc nữa.. còn nếu bệnh bình thường thì lại làm công văn hoãn 1 lần nữa vậy....
    cảm ơn cả nhà nhiều lắm. Mình cũng xin nói thật để cả nhà giúp nhé. thực chất là Giám đốc bên mình không muốn quyết toán vì..vì bên mình dang thay đổi sang cty khác, giám đốc khác. nên cả nhà có phương án nào hợp lý ko thì bày cho mình với.

cảm ơn cả nhà nhiều lắm. Mình cũng xin nói thật để cả nhà giúp nhé. thực chất là Giám đốc bên mình không muốn quyết toán vì..vì bên mình dang thay đổi sang cty khác, giám đốc khác. nên cả nhà có phương án nào hợp lý ko thì bày cho mình với.
    Mình chưa rơi vào trường hợp này, nhưng theo mình nghĩ nếu 1 DN khi không muốn kinh doanh nữa thì làm thủ tục giải thể DN là chuyện đương nhiên, còn với DN của bạn khi đã nhận thông báo Quyết toán thuế rồi thì chắc là Công ty bạn vẫn phải quyết toán đấy, quyết toán xong mới được giải thể.... Không biết ý kiến mọi người thế nào?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối