Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

tờ khai điều chỉnh đăng kí thuế

chào cả nhà!
    công ty em mới thành hồi tháng 10. nhưng có sự thay đổi về người đại diện pháp luật. vừa rồi em nộp thuế TNDN tạm tính và tờ khai điều chỉnh đăng kí thuế, nhưng với tờ khai đăng kí thuế bên thuế họ yêu cầu phải có QĐ bổ nhiệm kế toán trưởng mà sếp thì lại chưa bổ nhiệm ai. anh chị cho em hỏi thủ tục đó có cần thiết ko ạ?
    mong đuợc sự giúp đỡ của các anh chị. em đang cần gấp!

Ðề: tờ khai điều chỉnh đăng kí thuế

DN nào cũng cần kế toán trưởng, tuy nhiên rất nhiều dn thiếu kế toán trưởng nhưng vẫn hoạt động tốt vì mọi giao dịch đều do giám đốc điều hành.
    Tốt nhất công ty bạn vẫn nên bổ nhiệm kế toán trưởng và bổ sung chỉ tiêu vào tờ khai thay đổi thông tin (Mẫu 08-) đến cơ quan thuế. Sau này có dính dáng đến hoàn thuế hay gì đó sẽ không bị bên thuế hành.

Ðề: tờ khai điều chỉnh đăng kí thuế

Trích dẫn Gửi bởi thuyphan0109
    chào cả nhà!
    công ty em mới thành hồi tháng 10. nhưng có sự thay đổi về người đại diện pháp luật. vừa rồi em nộp thuế TNDN tạm tính và tờ khai điều chỉnh đăng kí thuế, nhưng với tờ khai đăng kí thuế bên thuế họ yêu cầu phải có QĐ bổ nhiệm kế toán trưởng mà sếp thì lại chưa bổ nhiệm ai. anh chị cho em hỏi thủ tục đó có cần thiết ko ạ?
    mong đuợc sự giúp đỡ của các anh chị. em đang cần gấp!
    Dn nào cũng cần KTT nhưng ko có cũng ko sao, bạn chỉ cần làm quyết định bổ nhiệm ng phụ trách kế toán là ok rùi (cho hợp lệ ấy mà)