Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

mức thuế đặc biệt theo quy định của nhà nước

Chào cả gia đình DKT
    Cả nhà ai có văn bản nào quy định về mức thuế đặt biệt ko cho mình xin với, ( công văn quy định xuất hóa đơn ko ghi thuế suất bao nhiêu phần trăm, thuế tính trên tổng giá thanh toán)Mình có tìm công văn 15393 mà ko tìm thấy
    mình đang cần gấp mong cả nhà sớm cho mình ý kiến nha.:nhayday::nhayday:

Ðề: mức thuế đặt biệt theo quy định của nhà nước

Trích dẫn Gửi bởi dinhmenh263
    Chào cả gia đình DKT
    Cả nhà ai có văn bản nào quy định về mức thuế đặt biệt ko cho mình xin với, ( công văn quy định xuất hóa đơn ko ghi thuế suất bao nhiêu phần trăm, thuế tính trên tổng giá thanh toán)Mình có tìm công văn 15393 mà ko tìm thấy
    mình đang cần gấp mong cả nhà sớm cho mình ý kiến nha.:nhayday::nhayday:
    Không hiểu rõ câu hỏi của bạn, có phải bạn đang hỏi về Thuế GTGT phải không? Nếu hoá đơn GTGT mà không ghi thuế suất thì hàng hoá trên hoá đơn đó là mặt hàng không chịu thuế GTGT. Nhưng tại sao lại tính thuế trên tổng giá thanh toán nhỉ? Khó hiểu quá :liengdep:

Ðề: mức thuế đặt biệt theo quy định của nhà nước

Mình đang hỏi về thuế GTGT,Mình hỏi bên xuất thì họ trả lời là tính thuế trên giá thanh toán. mình cũng chưa gặp trường hợp này bao giờ. Họ bảo làm theo quy định của nhà nước và văn bản 15393(21/12/2005)
    VD: Tiền thu hộ phí THC
    Cộng tiền: 4.256.850
    Thuế GTGT:109.150
    Tổng TT: 4.366.000
    Bên xuất bảo bên mình được khấu trừ nhưng mình nghỉ đưa vào chi phí đúng hơn.
    Betrang cho mình ý kiến tiếp nha.Thanks!