Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Thành viên góp vốn không tham gia điều hành quản lý cty có cần đăng ký và tính trả lương?

cty em thành lập từ 2007,là cty TNHH 2 thành viên góp vốn nhưng cả 2 nguời này từ 2007 đến bây jo đều ko đăng ký lên phòng LĐ, và trong bảng luơng cũng ko có 2 người này. Em muốn hỏi ko việc ko đăng ký và k tính lương như vậy có được ko hay bắt buộc phải trả lương và đóng BHXH cho 2 nguời này (vì 2 nguời này chỉ đừng ra đại diện ký giấy tờ thôi, họ là nguời trong gia đình mà)). Mong diễn đàn giúp em với. Em cũng đã gửi nhiểu thắc mắc trong nhiều mục mà vãn ko thấy hồi âm...mong anh chị đọc và giúp đỡ em với.:nheo:

Ðề: rất gấp__Ký HĐLĐ với Giám đốc

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan_002
    cty em thành lập từ 2007,là cty TNHH 2 thành viên góp vốn nhưng cả 2 nguời này từ 2007 đến bây jo đều ko đăng ký lên phòng LĐ, và trong bảng luơng cũng ko có 2 người này. Em muốn hỏi ko việc ko đăng ký và k tính lương như vậy có được ko hay bắt buộc phải trả lương và đóng BHXH cho 2 nguời này (vì 2 nguời này chỉ đừng ra đại diện ký giấy tờ thôi, họ là nguời trong gia đình mà)). Mong diễn đàn giúp em với. Em cũng đã gửi nhiểu thắc mắc trong nhiều mục mà vãn ko thấy hồi âm...mong anh chị đọc và giúp đỡ em với.:nheo:
    Thực tế 2 người nay có làm trong cty ko?

Trích dẫn Gửi bởi ngoclan_002
    Chủ tịch hội đồng thành viên và thanh viên góp vốn thì kg cần phải ký hợp đồng nha bạn,
    Bạn muốn ký cũng được và không ký cũng kg sao bạn àh,
    2 người này là đứng tư cách pháp nhân rồi nên kg ký hợp đồng cũng được
    Bạn có thể đóng BHXH cho họ,

P/s Cty Love kg ký, Phòng LĐ kg thắc mắc gì hết,

Trích dẫn Gửi bởi Love You
    Chủ tịch hội đồng thành viên và thanh viên góp vốn thì kg cần phải ký hợp đồng nha bạn,
    Bạn muốn ký cũng được và không ký cũng kg sao bạn àh,
    2 người này là đứng tư cách pháp nhân rồi nên kg ký hợp đồng cũng được
    Bạn có thể đóng BHXH cho họ,

P/s Cty Love kg ký, Phòng LĐ kg thắc mắc gì hết,
    Không thắc mắc hay chưa thắc mắc. Giám đốc thì có thể ko ( tốt nhất là có ) nhưng thành viên góp vốn phải có . Tất cả mua BHXH. BHYT..

cty có thể dóng banỏ hiểm cho họ vậy chi phí tiền lương và các khoản BHXH này có dc tính là chi phí họp lý ko
    minh dc biết giám đốc thành lập công ty thì không dc tính cp tiền lương vào chi phí cong ty mà

Trích dẫn Gửi bởi itisloveblue
    Không thắc mắc hay chưa thắc mắc. Giám đốc thì có thể ko ( tốt nhất là có ) nhưng thành viên góp vốn phải có . Tất cả mua BHXH. BHYT..
    Phòng lao động đã kiểm tra và kg thắc mắc vì Thành viên góp vốn thì kg cần phài ký HĐồng,