Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Sếp của bạn vui nhỉ, người ta ban hành thông tư, nghị định hướng dẫn để làm chi mà đi tiết kiệm. Theo mình biết thì như vậy là sai với luật kế toán.

Việc hạch toán nêu trên của bạn là không đúng theo quy định tại chế độ kế toán doanh nghiệp ban hành kèm theo QĐ số 15/2006/QĐ-BTC ngày 20/03/2006 của Bộ trưởng BTC , sẽ bị xử phạt vị phạm hành trong lĩnh vực kế toán .

Các khoản chi phí liên quan nếu có đầy đủ hóa đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của Luật Thuế TNDN và các Nghị định, Thông tư hiện hành hướng dẫn về thuế TNDN thì vẫn được tính vào chi phí khi tính thuế TNDN .

Thân

Ðề: Hạch toán tắt có được không?

Xếp của bạn sao mà tiết kiệm thế để cho nhân viên ghé "đầu" ra mà chịu "báng" à

Trích dẫn Gửi bởi thucquyen
    Sếp mới của em hay hạch tóan tắt với lý do là để giảm bớt ... giấy in chứng từ. VD tiển lương thì đưa từ No 642/ Co 1111 mà không qua 334. Cho em hỏi như vậy có sai không và có bị phạt gì ko? Xin cảm ơn.
    trui ui!!! chi lương mà hok hạch toán qua 334 sao. pải công nhận ông sếp này tiết kiệm quá trùi. :danhchetne:

Là nhân viên đắc lực bạn nên khuyên sếp bạn tìm hiêủ qua kế toán, nó là caí gốc quyết định thất baị hay thành công cuả doanh nghiệp đó.

Trích dẫn Gửi bởi thucquyen
    Sếp mới của em hay hạch tóan tắt với lý do là để giảm bớt ... giấy in chứng từ. VD tiển lương thì đưa từ No 642/ Co 1111 mà không qua 334. Cho em hỏi như vậy có sai không và có bị phạt gì ko? Xin cảm ơn.
    cẩn thận ko bóc lịch oan chị nhá!!!:tuyetvoi:
    giấy in thì đáng bao nhiêu so với khoản tiền mà các sếp đút túi:loaloa::loaloa: