Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Đã hòan tất thủ tục xin mua hóa đơn lần và nhận giấy hẹn khảo sát.

Mình mới thành lập Cty TNHH MTV, sau khi làm đơn xin mua hóa đơn lần đầu và nhận được giấy hẹn chờ thư khảo sát thì mình có cần ra phường chứng giấy mượn nhà làm trụ sở ko ạ. Vì trụ sở chính là nhà của ba mẹ mình (Quận Tân Phú) nhưng mình lại họat động kinh doanh tại Quận Bình Tân. Vậy những việc tiếp theo sau đây mình cần làm như vậy ko biết có đúng ko mong anh chị kế tóan chỉ dẫn mình nhé. Cảm ơn các anh chi nhiều lắm.

1. Làm Hợp Đồng Mượn Nhà ra phường chứng. (Nếu anh chị nào có mẫu HĐ Mượn Nhà cho em xin được ko ạ.)

2. Đặt bảng hiệu Trụ sở Công Ty (Vậy địa chỉ của Chi Nhánh mình Kinh doanh cũng phải đặt bảng hiệu có phải ko). Cơ quan thuế và phường phải đến khảo sát ở trụ sở và chi nhánh của mình có phải ko ạ.
    Và tại trụ sở em có phải nhất thiết trang bị bàn ghế cho ra dáng vẻ một công ty ko. (Vì trụ sở em chỉ lấy địa chỉ thôi chứ hòan tòan không có giao dịch và kinh doanh tại địa chỉ đó). Mọi họat động kinh doanh đều ở chi nhánh.
    Như thế em làm có đúng không mong anh chị kế tóan hướng dẫn giúp em.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Sao không thấy ai giúp mình vậy.

Ðề: Đã hòan tất thủ tục xin mua hóa đơn lần và nhận giấy hẹn khảo sát.

Lỡ vô xem rồi. Ac cho em một ý kiến được ko ạ. Cảm ơn Ac nhiều.

1.Hợp đồng mượn nhà bạn nhắn tin mail của bạn vào mail của mình rùi mình gửi cho. hoahong_nolove_86@yahoo.com
    2.kể cả trụ sở chính và trụ sở kinh doanh đều phải làm bảng biển cty, trụ sở chính thì ko nhất thiết phải kê đầy đủ bàn ghế ... đâu, quan trọng là có cái biển để đối phó với mấy ông thuế,và khi mấy ông ấy tới kiểm tra thì có bàn ghế cho mấy ông ý ngồi uống nc là đc, thêm đĩa hoa quả mời các ông bà ý thì càng tốt.

Trích dẫn Gửi bởi hoayeu2211
    1.Hợp đồng mượn nhà bạn nhắn tin mail của bạn vào mail của mình rùi mình gửi cho. hoahong_nolove_86@yahoo.com
    2.kể cả trụ sở chính và trụ sở kinh doanh đều phải làm bảng biển cty, trụ sở chính thì ko nhất thiết phải kê đầy đủ bàn ghế ... đâu, quan trọng là có cái biển để đối phó với mấy ông thuế,và khi mấy ông ấy tới kiểm tra thì có bàn ghế cho mấy ông ý ngồi uống nc là đc, thêm đĩa hoa quả mời các ông bà ý thì càng tốt.
    Đúng vậy!:kissanh::kissanh:

Mình cảm ơn bạn Hoa nhiều lắm.