Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

thủ tục chuyển đổi địa điểm kinh doanh ntn?

Chào A/C trong diễn đàn
    1.Cty em chuẩn bị vào làm thành lập từ ngày 20/12/2008 trước đăng ký địa chỉ ở cầu giấy giờ chuyển về Đống đa vậy em phải làm những thủ tục gì để chuyển đổi ạ?
    2.Từ ngày thành lập đến giờ do không có kế toán nên chưa làm tờ khai thế GTGT và chưa nộp lần nào => cho em hỏi giờ em bắt đầu vào cty làm thì em phải làm những gì ạ và bây giờ mới nộp tờ khai thì có bị sao ko ạ
    Cảm ơn mọi người

Ðề: thủ tục chuyển đổi địa điểm kinh doanh ntn?

Trong phạm vi cùng thành phố:
    1 Thông báo thay đổi địa chỉ trụ sở ( Theo mẫu)
    2 Quyết định v/v thay đổi địa chỉ trụ sở chính của hội đồng thành viên
    3 Biên bản họp về việc thay đổi địa chỉ trụ sở chính của hội đồng thành viên.
    4 Giấy CN ĐKKD
    nói tóm lại lên Sở KH&ĐT người ta hướng dẫn.:loaloa:

Trích dẫn Gửi bởi honhuy
    Trong phạm vi cùng thành phố:
    1 Thông báo thay đổi địa chỉ trụ sở ( Theo mẫu)
    2 Quyết định v/v thay đổi địa chỉ trụ sở chính của hội đồng thành viên
    3 Biên bản họp về việc thay đổi địa chỉ trụ sở chính của hội đồng thành viên.
    4 Giấy CN ĐKKD
    nói tóm lại lên Sở KH&ĐT người ta hướng dẫn.:loaloa:
    Bạn ơi bạn có mẫu của những gì bạn nói ntn??có thể gửi cho mình với được không ạk

Bạn lên Sở KHĐT nơi bạn đăng ký kinh doanh đó, người ta đưa mẫu cho.đơn giản thôi.khoảng 7 ngày có kết quả
    sau đó phải lên đăng ký bên cục thuế nữa.

Trích dẫn Gửi bởi thuhien105
    Chào A/C trong diễn đàn
    1.Cty em chuẩn bị vào làm thành lập từ ngày 20/12/2008 trước đăng ký địa chỉ ở cầu giấy giờ chuyển về Đống đa vậy em phải làm những thủ tục gì để chuyển đổi ạ?
    2.Từ ngày thành lập đến giờ do không có kế toán nên chưa làm tờ khai thế GTGT và chưa nộp lần nào => cho em hỏi giờ em bắt đầu vào cty làm thì em phải làm những gì ạ và bây giờ mới nộp tờ khai thì có bị sao ko ạ
    Cảm ơn mọi người
    Mới thành lập trong tháng 12/08 thì bây giờ bạn gom toàn bộ lại kê khai tháng này cũng được, không sao hết.

Trích dẫn Gửi bởi Cỏ may
    Mới thành lập trong tháng 12/08 thì bây giờ bạn gom toàn bộ lại kê khai tháng này cũng được, không sao hết.
    Cho em hỏi thêm nữa là chưa có PS đầu ra => đầu vào cũng thế vì trang thiết bị mua nhưng họ chưa suất hóa đơn vậy có phải kê khai không ạh

Các bạn ơi cho mình hỏi luôn, cty mình muốn đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh thì cần những giấy tờ gì và làm việc với cơ quan nào ạ, nếu các bạn có mẫu giấy tờ đó thì cho mình với nhé

cũng tương tự như kia thôi,bạn cứ lên Sở, vào phòng hướng dẫn người ta bay cho.chúc thành công

Trích dẫn Gửi bởi honhuy
    cũng tương tự như kia thôi,bạn cứ lên Sở, vào phòng hướng dẫn người ta bay cho.chúc thành công
    Bạn ơi cho mình hỏi trước khi chuyển địa điểm kinh doanh thì mình phải làm những thủ tục gì để kết thúc với chi cục thuế cũ còn nữa mình có phải nộp báo cáo tc của năm 2008 k nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi thuhien105
    Bạn ơi cho mình hỏi trước khi chuyển địa điểm kinh doanh thì mình phải làm những thủ tục gì để kết thúc với chi cục thuế cũ còn nữa mình có phải nộp báo cáo tc của năm 2008 k nhỉ
    nếu đã có đầy đủ giấy phép như GCNDDKD và giấy đăng ký MST thì bạn phải nộp tất cả báo cáo bình thường, nếu không có phát sinh thì ghi không phát sinh.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối