Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ðề: So le thanh so chang

Bạn vào biểu tượng có .00
    ->.0
    . bạn gõ 2.5 rùi kích chuột vào biểu tượng có 3 số 0 đó nhé. nếu ko được hãy vào ních hoahongvang_20052008. mình chỉ cho nhé. chúc thành công.

Ðề: Số lẻ thành số chẳn

Làm như hoaduanuoc cũng được, truy nhiên ô số bạn nhìn thấy là 3 nhưng giá trị của nó vẫn là 2.5. Nếu muốn giá trị của ô số bằng đúng giá trị bạn nhìn thấy thì dùng hàm round.
    VD: = Round(2.5,0)

Trích dẫn Gửi bởi dongnamnb
    Làm như hoaduanuoc cũng được, truy nhiên ô số bạn nhìn thấy là 3 nhưng giá trị của nó vẫn là 2.5. Nếu muốn giá trị của ô số bằng đúng giá trị bạn nhìn thấy thì dùng hàm round.
    VD: = Round(2.5,0)
    Mình vẫn thường làm cách này đây bạn.

Trích dẫn Gửi bởi thuy giang
    Mong các bạn giúp mình nhe, những số lẻ như 2.5 làm sao trong excell thành 3 đây các bạn ơi. Chỉ giúp mình nhe, mình cám ơn nhiều!:chuyengivay:
    Ban dung ham Round
    =Round(2.5,0)

Cám ơn các bạn nhe
    :k6175436:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    ví dụ như cột A5 là cột thành tiền với số tiền là 250.685 đồng vậy mình dùng hàm round như thế nào đây các bạn, chỉ mình nhe. Vì trong cột A5 này là công thức tính để ra số 250.685 rồi sao thêm hàm vào được.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    ví dụ như cột A5 là cột thành tiền với số tiền là 250.685 đồng vậy mình dùng hàm round như thế nào đây các bạn, chỉ mình nhe. Vì trong cột A5 này là công thức tính để ra số 250.685 rồi sao thêm hàm vào được.
    ví dụ như cột A5 là cột thành tiền với số tiền là 250.685 đồng vậy mình dùng hàm round như thế nào đây các bạn, chỉ mình nhe. Vì trong cột A5 này là công thức tính để ra số 250.685 rồi sao thêm hàm vào được.:lasao: