Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Làm sao biết dc CP nào là vượt định mức

Cty em có tự xây dựng một dây chuyền máy sản xuất và nhà kho, em đọc trong phần 241 tự xây dựng có thấy nói là CPNVL, CPNC vượt wá mức bình thường thì k dc tính vào NGTSCĐHH nhưng em lại k biết làm thế nào để mình biết dc là CP NVL và Nhân công là vượt mức cho phép.

Ðề: Làm sao biết dc CP nào là vượt định mức

Trích dẫn Gửi bởi Sakura85
    Cty em có tự xây dựng một dây chuyền máy sản xuất và nhà kho, em đọc trong phần 241 tự xây dựng có thấy nói là CPNVL, CPNC vượt wá mức bình thường thì k dc tính vào NGTSCĐHH nhưng em lại k biết làm thế nào để mình biết dc là CP NVL và Nhân công là vượt mức cho phép.
    Bạn dựa vào hồ sơ thiết kế, dự toán công trình xây dựng sẽ biết khoản nào vượt mức.

bạn dựa vào bảng quyết toán công trình thì sẽ biết

Trích dẫn Gửi bởi trantanap
    Bạn dựa vào hồ sơ thiết kế, dự toán công trình xây dựng sẽ biết khoản nào vượt mức.
    Cty của mình k có làm hồ sơ thiết kế gì hết ah, dây chuyền sản xuất do PGĐ và thuê thêm 3 kỹ sư nữa làm thui, nên mình k biết mà hồ sơ thiết kế đó ra sao ai là người làm nó?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Cty mình mới thành lập, mình cũng mới vừa đi làm vào thì cty đã làm xong dây chuyền sản xuất nước k có 1 giấy tờ nào như các bạn nói chỉ có những hĐ do cty mua nguyên liệu về chế tạo cái máy đó, mình tập hợp vào TK 241 bây giờ hoàn thành mình k biết có phải làm những thủ tục gì để đưa cái máy này vào TSCĐHH để tiến hành trích khấu hao. Ai đã từng làm giống mình xin giúp đỡ mình với...