Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Vướng mắc khi nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính

Các anh chị giúp em với. Hôm qua em đi nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý. Em làm theo mẫu 01A và thực tế doanh nghiệp em đang bị lỗ. Nhưng cán bộ thuế không nhận bắt phải điều chỉnh phải nộp. NHưng thực tế của mình lỗ rồi thì điều chỉnh cái gì bây giờ. Sao mà em thấy thuế củ chuối thế. Em chịu quản lý của chi cục thuế Từ Liêm. Bây giờ em phải làm thế nào, giúp em với

Ðề: Vướng mắc khi nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính

Chi cục thuế Từ Liêm của bạn vô lý quá. Cty đang lỗ mà lại bắt nộp thuế. Và theo mình biết thì cũng có vài chi cục nữa cũng bắt như vậy. Rất may là bên chi cục thuế của minh họ vẫn nhận. Nếu bên bạn họ nhất quyết ko nhận thì mình đành phải sửa lại cho lãi một ít gác lại ít chi phí sang quý sau vậy.

nhưng mình đã kê khai hết rồi thì gác thế nào đây. em thấy vô lý hết sức vô lý

Biết là vô lý nhưng vẫn phải làm, hình như họ chạy theo bệnh thành tích thì phải. Nhiều DN lỗ thực sự nhưng có những chi cục thuế cứ bắt họ phải nộp mà nộp ít cũng ko chịu, phải từ 1,7 => 2tr cơ. Thế mới khổ.

Trích dẫn Gửi bởi ltlan
    Các anh chị giúp em với. Hôm qua em đi nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý. Em làm theo mẫu 01A và thực tế doanh nghiệp em đang bị lỗ. Nhưng cán bộ thuế không nhận bắt phải điều chỉnh phải nộp. NHưng thực tế của mình lỗ rồi thì điều chỉnh cái gì bây giờ. Sao mà em thấy thuế củ chuối thế. Em chịu quản lý của chi cục thuế Từ Liêm. Bây giờ em phải làm thế nào, giúp em với
    Nếu bản chất tạm tính quý của DN là đúng sự thật (lỗ) thì bạn không việc gì phải lo lắng hay bực bội cả. Thuế đề nghị là 1 chuyện, còn chuyện bạn làm theo hay không là 1 chuyện khác. Đây không phải là vấn đề ép buộc và cũng không cần nhất thiết phải phát ngôn củ chuối nhé.

Trích dẫn Gửi bởi ltlan
    Bạn xem lại có sai sót chỗ nào không? Nếu ko thì Pác thuế vô lý quá! Bạn nên lên đó hỏi rỏ xem!

Trích dẫn Gửi bởi Ocean 13
    Biết là vô lý nhưng vẫn phải làm, hình như họ chạy theo bệnh thành tích thì phải. Nhiều DN lỗ thực sự nhưng có những chi cục thuế cứ bắt họ phải nộp mà nộp ít cũng ko chịu, phải từ 1,7 => 2tr cơ. Thế mới khổ.
    ----Mình mới nghe chuyện này lần đầu đấy, sao lại thế nhỉ????Nếu đúng như các bạn nói thì phải điều chỉnh như thế nào chứ ???? :confuse1:

Trích dẫn Gửi bởi Carrot
    ----Mình mới nghe chuyện này lần đầu đấy, sao lại thế nhỉ????Nếu đúng như các bạn nói thì phải điều chỉnh như thế nào chứ ???? :confuse1:
    Điều cái gì mà chỉnh Cà rốt. DN tự tính, tự kê khai và tự chịu trách nhiệm trước Pháp luật về các số liệu kê khai mà.
    Ở Đà Nẵng ko biết có trường hợp như vậy ko :chongmat: :chongmat:

Thực sự cơ sở của bạn lỗ thì việc gì phải lo lắng cho nó ... bạc cái đầu. Với lại nộp tờ khai là trách nhiệm của cơ sở bạn, nhận tờ khai lại là nhiệm vụ của cơ quan Thuế. Bạn kiểm tra lại xem tờ khai bạn nộp có gì sai với quy định không? Còn cơ quan Thuế tiếp nhận tờ khai của bạn có thật sự "bắt buộc điều chỉnh cho lãi" không nhé. Thân chào! (Bạn hót "củ chuối" đảm bảo mấy Mod lên tiếng cho mà xem). :cheers1::banginvg1:

Trích dẫn Gửi bởi chaohanoi_78
    Thực sự cơ sở của bạn lỗ thì việc gì phải lo lắng cho nó ... bạc cái đầu. Với lại nộp tờ khai là trách nhiệm của cơ sở bạn, nhận tờ khai lại là nhiệm vụ của cơ quan Thuế. Bạn kiểm tra lại xem tờ khai bạn nộp có gì sai với quy định không? Còn cơ quan Thuế tiếp nhận tờ khai của bạn có thật sự "bắt buộc điều chỉnh cho lãi" không nhé. Thân chào! (Bạn hót "củ chuối" đảm bảo mấy Mod lên tiếng cho mà xem). :cheers1::banginvg1:
    Tôi thấy trường hợp này chẳng có gì là lạ cả, vì chính tôi nhìn thấy, chính tôi nghe thấy và chính tôi phải làm. Bên chi cục thuế đống đa của tôi cũng vậy. Quản lý thuế gọi lên bắt mang về làm lại. Bắt phải làm lãi không được làm lỗ. Tôi nhất định không nghe
    Không nghe là không nghe. Vì bên tôi lỗ thật. Vậy là chị quản lý thuế phải chấp nhận
    Đây là vấn đề CHUỐI của từng cán bộ quản lý ấy mà.
    Bạn không phải làm lại gì hết, quản lý thuế gọi lên, không lên. Không được hành doanh nghiệp vô lý như thế
    Bên công ty của mình Quý 1: Lỗ 1,7T
    Quý 2: 30tr
    Mà lỗ thật,vì dự án toàn vô quý 3 và 4

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối