Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 68

Phần mềm 3.0.1.Phần báo cáo sử dụng hoá đơn bị lỗi ?

sáng nay lên cty , chị quản lý thuế nhan tin cho mình là nói cai dătj PM HTKK 3.0.1 và nộp lại BC 26 quý 1, 2 lại cho chi cục thuế trên HTKK 3.0.1.Mình tải về và làm BC 26 trên đó.mà khi chọn vào ô mã loại hoá đơn ( ô 1)thì ký hiệu mẫu hoá đơn (ô 3) sẽ tự động nhảy vầ nhập ký hiệu hoá đơn ( ô 4).nó bào lỗi màu đỏ .ko biết mình sai ở đâu.bạn nào giúp mình với..

Ðề: Phần mềm 3.0.1.Phần báo cáo sử dụng hoá đơn bị lỗi ?

Ủa tại sao lại phải làm lại vậy bạn. Còn quý III thì giờ báo cáo vẫn còn sớm mà. Bạn nộp thuế quận nào vậy????

Trích dẫn Gửi bởi dtdtdoan
    Ủa tại sao lại phải làm lại vậy bạn. Còn quý III thì giờ báo cáo vẫn còn sớm mà. Bạn nộp thuế quận nào vậy????
    Mình ở TP HCM , BÌnh Tân. cái nỳ là do chị quản lý thuế nói vậy, nộp luc nào cũng được, còn quý 3 thì đúng hạn nộp thì mình mới nộp.

Re: Ðề: Phần mềm 3.0.1.Phần báo cáo sử dụng hoá đơn bị lỗi ?

UH lạ nhỉ có bắt buộc làm trên phần mềm đâu bạn ơi

Bữa trước miìn thử nghiệm và ok mà không thấy báo lỗi gì bạn gỡ bỏ 3.0 đi tải lại 3.0.1 xem sao

Trích dẫn Gửi bởi canhvinh
    Bữa trước miìn thử nghiệm và ok mà không thấy báo lỗi gì bạn gỡ bỏ 3.0 đi tải lại 3.0.1 xem sao
    Thì mình gỡ bỏ 3.0 roi.tải 3.0.1 vè đó và làm BC26 trên đó mà bị lỗi/

---------- Post added at 11:38 ---------- Previous post was at 10:15 ----------

Trích dẫn Gửi bởi kimcuc88
    Thì mình gỡ bỏ 3.0 roi.tải 3.0.1 vè đó và làm BC26 trên đó mà bị lỗi/
    Cái vụ này mình thấy nhiều diẽn đàn khác có nói tới nhiều sao chưa thấy diẽn đàn mình đề cập tới hen.mình đang điên lên vì từ sáng tới giờ không khắc phục đựoc cái lỗi đó đây.

Bạn gõ vào (O 3) 01GTKT thêm vào 3/001 nhu vậy mới hợp lê 01GTKT3/001. Ban thêm vào tuỳ loại hình cho phù hợp nhé. Chúc bạn thành công

Hi cả nhà
    Mình cũng bị trình trang giống bạn Kim Cúc nữa đó,khi mình nhập ký hiệu mẫu hóa đơn và ký hiệu hóa đon vô phần mềm HTKK 3.0.1 thì nó báo lổi là ( mẩu hóa đon sai cấu trúc và ký hiệu hóa đon sai cầu trúc),ký hiện mẩu hóa đơn và hóa đon của mình là 01GTKT-3LL và LN/2010N ( hóa đơn mua năm 2010)

Trích dẫn Gửi bởi trietnm
    Hi cả nhà
    Mình cũng bị trình trang giống bạn Kim Cúc nữa đó,khi mình nhập ký hiệu mẫu hóa đơn và ký hiệu hóa đon vô phần mềm HTKK 3.0.1 thì nó báo lổi là ( mẩu hóa đon sai cấu trúc và ký hiệu hóa đon sai cầu trúc),ký hiện mẩu hóa đơn và hóa đon của mình là 01GTKT-3LL và LN/2010N ( hóa đơn mua năm 2010)
    Mình làm có thấy lỗi gì đâu, nhập cái được ngay in thử cũng được. nó lỗi chỗ nào thì di chuột đến cái chấm đỏ đó xem hướng dẫn rồi sửa thôi.
    Kí hiệu mẫu hóa đơn trong phần mềm tự động hiện là 01GTKT còn của bạn là 01GTKT-3LL thì bạn cứ nháy chuột vào ô đó rồi sửa trực tiếp thôi

em cũng đang bị lỗi với phần mềm 3.0 đấy. e kê khai nhưng không thể in được. Ở các diễn đàn khác e cũng thấy nhiều người kêu ko thể in được, không biết nguyên nhân tại sao. Anh chị biết thì trả lời giúp e vớ ạ

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối