Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chữ ký KTT trên Khế ước nhận nợ

Công ty mình đang làm thủ tục vay vốn ngân hàng, có Ngân hàng thì bắt buộc Kế toán trưởng ký trên Khế ước nhận nợ, có ngân hàng thì không. (Riêng Ủy nhiệm chi và Giấy lĩnh tiền mặt thì bắt buộc phải ký). Vậy theo các anh chị thì Kế toán trưởng có bắt buộc ký trên Khế ước nhận nợ không ? Có cơ sở pháp lý nào quy định?

Ðề: Chữ ký KTT trên Khế ước nhận nợ

Trên khế ước nhận nợ chỉ cần Giám đốc ký là đủ giá trị pháp lý rùi. Bây giờ đến giấy tờ kê khai thuế cũng đều do Giám đốc ký.
    Nếu không đăng ký kế toán trưởng, thì ủy nhiệm chi và giấy lĩnh tiền mặt chỉ cần chữ ký của giám đốc thôi!

Bên mình chị kế toán trưởng đâu có mặt ở công ty đâu nên mọi thứ về vay nợ bên ngân hàng do giám đốc ký cả, nhưng bên mình còn làm thêm giấy ủy quyền cho phó giám đốc nữa nên ngay cả phó giám đốc cũng ký được luôn.

Trích dẫn Gửi bởi copcon1986hd
    Bên mình chị kế toán trưởng đâu có mặt ở công ty đâu nên mọi thứ về vay nợ bên ngân hàng do giám đốc ký cả, nhưng bên mình còn làm thêm giấy ủy quyền cho phó giám đốc nữa nên ngay cả phó giám đốc cũng ký được luôn.
    ko những PGĐ mà bất cứ NV nào trong Cty, có HĐLĐ dc GĐ làm ủy quyền củng có thể ký. :alo:

Cơ quan mình đang tranh chấp về vấn đề này, trong khi không ai đưa ra được quy định bắt buộc (hoặc không bắt buộc), bác nào có cho mình xem với nhé !

Tuỳ ngân hàng! Có ngân hàng quy định trên khế ước nhận nợ phải có chữ ký của KT trưởng có ngân hàng không. Mình ngi4 như vậy cũng chẳng sao chỉ là thủ tục trong công tác quản lý của từng nhân hàng thôi.:tapta: