Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Bao giảm lao động lên cơ quan BHXH chậm so với quyết định nghỉ việc

Bà con cho mình hỏi thêm về việc báo giảm lao động. Mình có hỏi phòng một cửa BHXH nhưng họ ko có nói rõ ràng nên thấy khó hiểu quá.
    Nhân viên cty tự ý nghỉ việc không báo trước từ tháng 12/2012. Do kế toán cũ đã nghỉ nên không báo giảm lên BHXH. Vậy giờ mình báo giảm thì điền vào mẫu D02-TS cột 15,16 như thế nào. từ tháng 12/2012 hay T6/2013. Vì trong quyết định nghỉ việc là từ T12/2013. Ngoài ra công ty chưa đóng một đồng BHXH nào do vậy nhân viên chưa có sổ. Vậy cần nộp lên cơ quan BH những hồ sơ gì? Ai có mẫu thì gửi mình với. Cảm ơn, cảm ơn

Ðề: Bao giảm lao động lên cơ quan BHXH chậm so với quyết định nghỉ việc

Mình biết là BHXH vẫn tính cho tới giờ nhưng mình muốn hỏi là trong mẫu D02-ts thì cột 15 và 16 mình điền thế nào. Theo thời gian quyết định cho nv nghỉ việc hay thời gian là bây giờ.

Trích dẫn Gửi bởi caoconxinh
    Mình biết là BHXH vẫn tính cho tới giờ nhưng mình muốn hỏi là trong mẫu D02-ts thì cột 15 và 16 mình điền thế nào. Theo thời gian quyết định cho nv nghỉ việc hay thời gian là bây giờ.
    Bạn chỉ cần điền cột 15 từ 12/2012, cột 16 là đến 06/2013 là được rùi

---------- Post added at 02:00 ---------- Previous post was at 01:50 ----------

à, cty bạn làm quyết định nghỉ việc cho nv này tới 12/2013 lận ah? Ôi trời, vậy bạn phải điều chỉnh lại quyết định nghỉ việc đến 06/2013 rùi, nếu không điều chỉnh được thì cty phải đóng BH cho nv này đến 12/2013 rùi mới được báo giảm đấy bạn

---------- Post added at 02:00 ---------- Previous post was at 01:50 ----------

[/COLOR]à, cty bạn làm quyết định nghỉ việc cho nv này tới 12/2013 lận ah? Ôi trời, vậy bạn phải điều chỉnh lại quyết định nghỉ việc đến 06/2013 rùi, nếu không điều chỉnh được thì cty phải đóng BH cho nv này đến 12/2013 rùi mới được báo giảm đấy bạn[/QUOTE]

không bạn hoasen115 ơi, có quyết định nghỉ từ đầu t1/2013 chứ, như vậy vẫn đc đúng không. Còn trong cột 15 và 16 t điền như bạn đã nói trên là ok oy chứ. cột 15 từ T1/2013, 16 là 06/2013.

cho em hoi vậy khoản tiền thu thêm của người nghỉ đó mình vẫn hạch toán bình thường hả có phải loại ra khi tính thuế TNDN không?