Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Có số sổ BHXH, chưa lấy được sổ muốn đăng ký số sổ mới có được không?

Mọi người có ai gặp trường hợp như mình không, giúp mình với
    Lúc trước mình làm ở 1 công ty có đóng BH được 1 năm rưởi nhưng do mâu thuẫn với cấp trên nên mình nghĩ, tới bây giờ mình nghỉ việc 1 năm rồi vẫn chưa lấy được sổ
    Hiện tại mình đang làm ở công ty mới và chuẩn bị đăng ký BH nhưng khổ nổi dùng phần mềm TS24, mình đánh số CMND vào là có số sổ BH của mình, mình muốn nhấn vào mục đăng ký mới BH nhưng toàn bị lỗi, Hix có ai biết phải làm thế nào không giúp mình với. Mình rầu quá không biết có cách nào để mình đăng ký mới không hay là mình có thể làm thủ tục huỷ sổ cũ để đăng ký mới không nhỉ?

Ðề: Có số sổ BHXH, chưa lấy được sổ muốn đăng ký số sổ mới có được không?

Trích dẫn Gửi bởi thaokt89
    Mọi người có ai gặp trường hợp như mình không, giúp mình với
    Lúc trước mình làm ở 1 công ty có đóng BH được 1 năm rưởi nhưng do mâu thuẫn với cấp trên nên mình nghĩ, tới bây giờ mình nghỉ việc 1 năm rồi vẫn chưa lấy được sổ
    Hiện tại mình đang làm ở công ty mới và chuẩn bị đăng ký BH nhưng khổ nổi dùng phần mềm TS24, mình đánh số CMND vào là có số sổ BH của mình, mình muốn nhấn vào mục đăng ký mới BH nhưng toàn bị lỗi, Hix có ai biết phải làm thế nào không giúp mình với. Mình rầu quá không biết có cách nào để mình đăng ký mới không hay là mình có thể làm thủ tục huỷ sổ cũ để đăng ký mới không nhỉ?
    anh có thể làm việc với kế toán cũ để xin lại sổ cũ rùi đóng tiếp cho đỡ phí khoảng thời gian mình đã đóng trước đó anh ah, bằng không anh coi như đã mất sổ và xin cấp lại sổ mởi thui