Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thời gian chi trả lương trên hợp đồng lao động

Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi. Công ty em muốn áp dụng chi trả lương trong 2 đợt vào ngày 5 và ngày 25 của tháng sau, không biết thể hiện như vậy trên hợp đồng là hợp lý không ? Vì theo em biết này trả lương chậm nhất theo quy định là 15 tháng sau. Mong các anh chị giải đáp giúp em. Thanks !!!!

Ðề: Thời gian chi trả lương trên hợp đồng lao động

Như vậy trên hợp đồng vẫn phải thể hiện cụ thể thời gian chi trả lương chia làm 2 đợt hay mình thỏa thuận riêng với người lao động là được ?

Trích dẫn Gửi bởi zap ca
    mình nhớ trước đây mình làm công ty Chang Shin, lương lãnh hai lần, lần 1 (tạm tính 50% LC8-) vào ngày 10 tháng sau, lần 2 (lương phát sinh sau khi trừ tạm tính lần 1) trả ngày 25 tháng sau. (cái này cũng lâu lắm rồi, có thể không cập nhật....)

Ðề: Thời gian chi trả lương trên hợp đồng lao động

Trích dẫn Gửi bởi esther_chang
    Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi. Công ty em muốn áp dụng chi trả lương trong 2 đợt vào ngày 5 và ngày 25 của tháng sau, không biết thể hiện như vậy trên hợp đồng là hợp lý không ? Vì theo em biết này trả lương chậm nhất theo quy định là 15 tháng sau. Mong các anh chị giải đáp giúp em. Thanks !!!!
    Theo quy định tại Điều 96 Bộ luật Lao động năm 2012 thì tất cả người lao động có quyền được trả lương trực tiếp và đúng thời hạn được thỏa thuận trong hợp đồng.
    Như vậy việc bạn trả lương như vậy và thể hiện trong hợp đồng lao động là hoàn toàn đúng luật:

Trân trọng!
    Ls. Vũ Dũng