Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: cách sử dung ibhxh

Ðề: cách sử dung ibhxh

Trích dẫn Gửi bởi trymybest84
    Ca nhà giúp mình với ah!!
    cty mình đang dùng phần mềm ibhxh .
    GIỜ MUỐN BÁO TĂNG BHXH THÌ VÀO MỤC NÀO VÀ LÀM NTN AH?
    Mình nv mới nên ko biết gì về phần mềm này.
    :khocdudoi:
    Sau khi khai báo thông tin chung xong bạn vào mục thu - hồ sơ 103 - chọn tháng - lấy số hồ sơ - trên mẫu PGNHS 103 bẹn tick vào ô thì sẽ hiện các loạt mẫu biểu giống sheet trong excel đó, điền trực tiếp hoặc load về làm trên excel rồi upload giống thuế GTGT đó

cam on ban Ga Kabia trong phan PGNHS 103 minh chi con 2 loai ho so la D02-TS và A01-TS?
    minh gnhe noi con 1 cai nua la 01/ĐKBB là phiếu đăng ký tham gia bhxh và bhyt? cai nay lay o dau ban. minh nv moi nen ko ro bân ah!!!

Trích dẫn Gửi bởi trymybest84
    cam on ban Ga Kabia trong phan PGNHS 103 minh chi con 2 loai ho so la D02-TS và A01-TS?
    minh gnhe noi con 1 cai nua la 01/ĐKBB là phiếu đăng ký tham gia bhxh và bhyt? cai nay lay o dau ban. minh nv moi nen ko ro bân ah!!!
    01/ĐKBB - phiếu đăng ký tham gia BHXH, BHYT ở mục hồ sơ 101 - Cái này dành cho đơn vị đăng ký tham gia lần đầu hoặc chuyển địa điểm cơ quan BH khác quản lý nha. Còn đơn vị bạn đã tham gia thì làm mẫu A01a-TS là liệt kê list cá nhân cần cấp sổ, thẻ. Mẫu A01-TS là tờ khai tham gia BHXH với người chưa có sổ BH nha bạn. Cảm ơn tớ thì tick vào chữ cảm ơn nhé nếu ko tớ tính 2k đấy, hihihihi,....