Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Lập hồ sơ gia hạn thẻ BHYT

Mình đang phải làm hồ sơ về viẹc gia hạn thẻ BHYT, bên mình không có thay đổi thông tin về nhân thân, số người yêu cầu cấp thẻ cũng vẫn 5 người, ko có trường hợp ko cấp thẻ năm 2013.Vậy hồ sơ gia hạn thẻ BHYT có cần làm mẫu D07 - TS ko nhỉ?Hay chỉ cần làm mẫu D01 - TS là xong.Ai đã làm rồi giúp mình với

Ðề: Lập hồ sơ gia hạn thẻ BHYT

Bạn cần kiểm tra lại xem các nhân viên bên bạn những ai đã báo tăng trước năm 2012 (Nếu tăng trong năm 2012 thì nơi đăng ký KCB ban đầu là các trung tâm y tế, và không phải đưa những người này vào mẫu D07-TS) còn trước đấy nơi KCB ban đầu là các bệnh viện thì 2013 phải chuyển về các trung tâm y tế cấp phường, bạn vào trang bhxhhn.com.vn tìm xem doanh nghiệp bạn ở quận nào thì check xem có các trung tâm y tế nào, mã là bao nhiêu rùi điền vào phần ghi chú của mẫu D07-TS. Khi gia hạn thẻ của 2013 lập danh sách toàn bộ những nhân viên có nơi đăng ký KCB ban đầu ở bệnh viện vào mẫu D07-TS, in 02 bản kèm 01 mẫu D01- TS nộp cho BH là ổn

Bên em cũng vừa nộp xong, nếu danh sách năm 2013 k thay đổi gì so với 2012 thì chỉ nộp mẫu D01-TS và gửi danh sách kèm theo theo mẫu của BHXH là được à. Còn về việc chuyển đổi bệnh viện về trung tâm ý tế cấp phường thì e k rõ vì bên e chọn bệnh viện Tràng An thì ok lun rồi à.

Bạn ơi thế cho mình hỏi chút là công ty mình năm 2013 cũng ko có gì thay đổi cả chỉ là đầu năm 2012 thì có báo tăng một người khi họ nghỉ thai sản trong năm 2011 và đến đầu năm thì báo tăng trở lại vậy mình làm gia hạn thẻ cuối năm theo mẫu D01B - TS thì điền như thế nào bạn làm rồi hướng dẫn cho mình với

Trích dẫn Gửi bởi haiuyen_84
    Bên em cũng vừa nộp xong, nếu danh sách năm 2013 k thay đổi gì so với 2012 thì chỉ nộp mẫu D01-TS và gửi danh sách kèm theo theo mẫu của BHXH là được à. Còn về việc chuyển đổi bệnh viện về trung tâm ý tế cấp phường thì e k rõ vì bên e chọn bệnh viện Tràng An thì ok lun rồi à.
    Bạn nộp ở quận nào vậy? Mãu D01b-Ts có phải điền nội dung gì không? Mình chưa hiểu từng mục phải điền thông tin gì? bạn có online ko? chỉ mình giúp mình với? add nick mình chỉ giúp với: nhatoi074 nhé. thanks bạn

Cho em hỏi thêm luôn là năm 2012 bên em có làm giảm lao động 3 người giờ em muốn làm hồ sơ gia hạn thẻ BHYT cho những người còn lại thì làm mẫu nào ạ, cám ơn nhiều ạ, vì em mới làm về BHXH lần đầu nên không biết em seach google mà thông tin mơ hồ em không biết mẫu cũ hay mẫu mới nữa?